2 Các câu trả lời

แม่คลอดธรรมชาติทั้ง3ท้อง เจ็บ เจ็บทรมานมากๆ..แต่แม่คิดในใจว่า เราทำได้ เราอดทนได้ เดี๋ยวก็ได้เห็นหน้าลูกแล้ว....พอคลอดออกมา ความเจ็บปวดที่เคยได้รับ มันหายไปเมื่อได้เห็นหน้าลูกค่ะ ท้องที่4นี้ ถ้าหมอประเมิณว่าเราคลอดธรรมชาติเราจะคลอดค่ะ....เราอยากให้ฟื้นตัวไว...เพราะ3ท้องที่ผ่านมาก็ฟื้นตัวไวค่ะ เจ็บมาก แต่ก็ผ่านมาจนท้องที่4แล้วค่ะ...สู้ๆค่ะแม่

VIP Member

ถ้ารพ.รัฐ หมอประเมิณแล้วว่าคลอดเองได้ปากมดลูกเปิดเรื่อยๆ เรียกยังไงหมอก็ไม่ผ่าให้ค่ะ

Câu hỏi liên quan