ป้อนโจ๊คตลาดให้ลูกเรา

ขอพื้นที่ระบายหน่อยค่ะ พอดีช่วงนี้ได้ทำงานเลยทำให้แม่ของเรากับยายของเราเลี้ยงลูก ก่อนเริ่มงานก้บอกแม่แล้ววิธีชงนมแบบไหน อาหารก็ปั่นแช่ฟีสไว้ให้ละลายให้ลูกกิน มาวันนี้กำลังจะออกไปทำงานตามปกติ มาเจอแม่ตัวเองไปซื้อโจ๊คที่ตลาดขายทั่วไป มาป้อนลูกเรา (ลูกอายุ7เดือร12วัน) แถมชงนมก็ชมปริมาณตามใจไม่ดูสัดส่วนที่ถูกต้องเลย เราเลยพูดออกไปดีๆว่าทำไมไม่ทำตามที่บอก เท่านั้นแหละ เป็นเรื่องใหญ่โต บอกจะอะไรนักหนาเลี้ยงมากี่คนแล้ว ทะเลาะเป็นเรื่องใหญ่ ถึงขึ้นบอกจะไม้เลี้ยงลูกให้แล้ว คือเราผิดหรือคะที่ซีเรียสเรื่องแบบนี้ ก็เรารักลูกเราไท่อยากให้เป้นแบบหลายๆคนที่เขาป้อนแล้วเกิดปัญหา เราก้แค่ห่วงลูกเรา แม่ถึงขึ้นทะเลาะใหญ่โต ถึงกับไล่ให้เราเอาไปให้คนอื่นเลี้ยง

2 Các câu trả lời

ค่อยๆอธิบายนะคะ คงแค่น้อยใจ นมชงตักใส่ขวดไว้เลยค่ะ หรือชงใส่ตู้เย็นให้พอน้องกินต่อวันเลยค่ะ เด็กกินนมเย็นได้อยู่ค่ะ แต่ต้องวันต่อวันนะคะ ส่วนข้าวก็เอาออกจากฟรีชมาละลายไว้ให้เลยค่ะ บริการทุกอย่าง คุณแม่น่าจะเข้าใจนะคะ ✌️✌️

เฮ้อ เครียด

Câu hỏi liên quan