7 Các câu trả lời

ลูกเราเป็นตอนเดือนกว่าน้องแพ้ของที่เรากินเป็นผื่นผดขึ้นที่หน้าอย่างเดียวทีแรกนึกว่าแพ้ครีมอาบน้ำหรือน้ำยาปรับผ้านุ่มแต่สังเกตุดูแล้วพอเรากินขนมปังตัวนั้นน้องก็เริ่มผื่นขึ้นอีกเราหยุดกินผื่นน้องก็หายทาวาสลีนของเด็กผื่นหายไวขึ้น+ผิวไม่แห้งด้วย

มีหลายกรณีนะคะเด็กเล็ก บางทีก็แพ้อาหารที่แม่กินเข้าไป ลองใช้ครีมทาผื่นบ้างหรือยังคะ บ้านนี้น้องเป็นหลายผื่นเลย แนะนำของมามี่ช้อยหลอดสีเหลืองคะใช้ดี แต่ถ้าไม่หายก็ต้องดูหลายอย่าง บางทีไรฝุ่นก็ร้ายเหมือนกันนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่า ไปหาหมอมาหมอให้เปลี่ยนครีมอาบน้ำค่ะเป็นของยูเซอรีน กับยาทา ยี่ห้อAnterganหลอดเขียวเหลื งค่ะน้องที่บ้านเป็นเยอะมากหน้าตัวหลังศรีษะตอนนี้ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

แต่ของน้องดูเหมือนกลากน้ำนมนะคะเป็นวงๆ ยังไงลองไปหาหมอดูก่อนน้า

เป็นผื่นอับชื้นจากเหงือ ไม่ก็ผื่นน้ำนมเวลาลูกกินนมแล้วนมไหลเปื้อนหน้าลูกค่ะ ไม่อันตราย แต่ทรมานจิตใจแม่ แนะนำทาครีมตัวนี้นะคะ ใช้ดีมาก ไม่กี่นาทีก็หายค่ะ https://shope.ee/9UckJxR6nK

แม่ก็ใช้ตัวนี้ค่ะไม่หายเลย ได้พาไปคลีนิคหมอ บอกเป็นเชื้อรา ตอนนี้น้องหายแล้วค่ะ🥰

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ใช้ครีมมาหลายตัวไม่หายสุดท้ายจบที่ ยูเซอริน โอเมก้า บาล์ม

น่าจะแพ้อะไรค่ะ ไม่น้ำยาซักผ้า ก็ครีมอาบน้ำ พาหาหมอตรวจก่อนแม่

ถ้าแพ้ผ่านนมแม่ผื่นจะขึ้นทั้งตัวค่ะ

เหมือนจะแพ้น้ำยาซักผ้าของน้องหรือของแม่นะคะ ลองพาหาคุณหมอนะคะ

โอเคค้าา