103 Các câu trả lời

31wน้ำหนักขึ้นมา4โลกว่า ท้องใหญ่มากกก จนหมอบอกให้ลดการกินข้าวค่ะ กลัวลูกตัวใหญ่จะคลอดยาก แม่ก็ว่ากินน้อยแล้วนะของหวานก็นานๆกินทีทำไมลูกตัวใหญ่มีแต่คนทักว่าแฝดมั้ยท้องใหญ่จังป่าวคะคนเดียวสงสัยจะเป็นเจ้าอ้วน🤣🤣

ท้อง2 36wนนแม่ขึ้นมา21โลแล้ว นนน้องก็เกินเกณฑ์แล้ว นนขึ้นเยอะเหมือนท้องแรกเลย คนแรกคลอด4.6กก ทีมลูกสาวอึดอัดไม่ไหมอยากแตกแล้วนัดผ่า11ตุลา

ท้อง 2 ตอนนี้ 33 w ขึ้นมา 3 กิโลคะ ก่อนท้อง นน.เยอะอยู่แล้ว ตอนท้องเลยต้องจำกัดการกินคะ เสี่ยงเบาหวาน+แพ้ท้องหนักมาก ตอนนี้พึ่งเริ่มดีขึ้นค่ะ

TapFluencer

35 สัปดาห์ขึ้นแค่ 11 กิโลกรัมค่ะ ท้องสาม แต่น้องน้ำหนักดี แม่ตัวเล็ก ไม่ซีเรียสเรื่องน้ำหนักน้อง พี่ๆ ออกมาโตข้างนอกทั้ง2 คนค่ะ

2 คนแรก คลอดธรรมชาติค่ะ แต่คนนี้ จะทำหมัน + น้องไม่ยอมกลับหัว เลยตัดสินใจผ่าเลยค่ะ

ท้อง2ค๊าา ท้องไตรมาสแรกหนัก43 กก ตอนนี้ 39วีค+6 นน 57 ค่ะ ขึ้นหลายโลกมาก กำหนดคลอด25กันยาที่จะถึงนี้แล้วค่ะ แต่ยังไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้น

บ้านนี้ขึ้น12โล ท้องมาใหญ่ช่วง8-9เดือน แต่ไม่ได้ใหญ่มากค่ะ ตอนนี้คลอดน้อง12วัน ลด12โลแล้วค่ะ เหลือพุงหมาน้อยนิดนึง

ให้นมน้องอย่างเดียวค่ะ วันคลอดลงทันที6โล น้องหนัก3215กก.ค่ะ และทยอยลงเรื่อยๆจนตอนนี้หนักเท่าเดิมก่อนท้องแล้วค่ะ ท้องแรกค่ะ น่าจะแล้วแต่ร่างกายแต่ละคนค่ะ แม่บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้ท้อง2 น้ำหนักไม่ขึ้นเลยคะ ก่อนท้องกับท้องปัจจุบัน31 ก็ยัง45เท่าเดิม แต่ขอให้ลูกออกมาแข็งแรง อิแม่ก็ดีใจแล้วคะ😊

ปัจจุบันท้อง2ได้32วีค6วันแล้วค่ะน้ำหนักแม่ขึ้นมา21กิโลค่ะ น้ำหนักน้องค่อนข้างเกินเกณฑ์เยอะเลยค่ะทีมลูกสาว🎀🤍

ท้องแรกขึ้น 23 โล ตอนนี้ท้อง2 จากน้ำหนัก 90 โล ได้33วีค น้ำหนัก 94โลค่ะ น้องน้ำหนัก2,100กรัมค่ะ แม่คุมน้ำตาลด้วยค่ะ

33+2 ขึ้นมา 12 โลแล้วค่าา 🤣 น้ำหนักน้องตามเกณฑ์เป๊ะ บ้านนี้ท้องเล็กค่ะไม่ใหญ่ น้ำหนักน่าจะลงที่แม่หมดด55555