1 Các câu trả lời

แนะนำให้ย้ายสิทธิเข้า ร.พ.ประชารักษ์ก่อน ถึงคลอดได้โดยไม่ต้องเสีย เพราะตอนนี้สิทธิ์อยู่คลีนิคตลาดพลู หากคลีนิคไม่เขียนใบส่งตัวให้ แล้วเข้าไปรักษา ร.พ.เสียตังเองทั้งหมดค่ะ ใบส่งตัวต้องระบุอีก ว่าฝากครรภ์หรือคลอด จะค่อนข้างยุ่งยากหน่อย ถ้าฝากคลีนิคตามสิทธิ์แนะนำให้ถามคุณหมอนะ แต่ถ้าไม่ได้ฝากและจะไปคลอดเลยต้องย้ายให้มันเป็น ร.พ.ก่อนไม่งั้นเสียเองหมด

งั้นลองรอดูสิทธิ์อีกอาทิตย์นึงแล้วกันค่ะ ตรงคำว่าสถานพยาบาลเบื้องต้นต้องเขียนว่า ร.พประชารักษ์ ถ้ามันยังขึ้นว่าคลีนิคอยู่ หมายความว่าไป ร.พ. ยังต้องเสียตังอยู่ค่ะ