189 Các câu trả lời

เราท้องเเบบไม่รู้ตัว ไปฉีดsv+azเมื่อเดือน สิงหา เดือนกันยาตรวจพบน้องตอนนี้ 21 วีคเเล้ว หมอบอกว่าน้องเเข็งเเรง สมบูรณ์ แต่ท้องตอนนี้อายุ 37 เลยขอหมอเจาะน้ำคล่ำ กลัวน้องไม่สมบูรณ์ แต่ตามหลักอายุครรภ์เกินที่จะเจาะเเล้วหล่ะ

ฉีดเข็มแรกชิโนฟาร์มตอนตั้งครรภ์อ่อนๆ(ไม่รู้ว่าตั้งครรภ์) แล้วเพิ่งฉีดโมเดอร์น่ามาเมื่อปลายเดือนที่แล้วอายุครรภ์ 24 w มีอาการปวดขัดแขนวันเดียวค่ะ ไม่มีอาการอื่น เจ้าตัวเล็กก็ยังแข็งแรงดี ดิ้นเก่งปกติค่ะ

ไฟเซอร์ทั้ง2 เข็ม เข็มแรกปวดแขน2-3 วัน เข็มที่2 ปวดแขน 2-3 ตกดึกไข้ขึ้น หนาว อ่อนเพลีย หิวแต่น้ำ คลื่นไส้ค่ะ ส่วนตัวเล็กเรายังไม่รู้สึกดิ้นเพราะเพิ่งจะ 16 สัปดาห์ค่ะ แต่อาการคนท้องก็เหมือนเดิมหลังจากฉีดเข็ม2

ฉีดครบแล้วค่ะ เข็มแรก AZ ปวดๆที่แขนเล็กน้อย เข็ม 2 Pfizer ปวดแขนที่ฉีด 2-3 วันก็หาย ส่วนลูกดิ้นเยอะกว่าปกติ ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ก่อนฉีดก็ดูข่าวเยอะก็กังวลเหมือนกัน แต่ก็ตัดสินใจไปฉีด ทำใจให้สบายนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ ปวดแขนยกแขนไม้ขึ้น2-3วันหาย

บ้านนี้ฉีดเข็มแรก AZ ก่อนมีน้อง พอถึงนัดเข็มสองคุณหมอเลื่อนให้เนื่องจากท้องยังไม่ครบ12สัปดาห์ พอครบก็ฉีดตอน12 สัปดาห์เลย AZ คุณแม่ปกติดีไม่ป่วย ไม่ปวดแขน อาการไม่หนักเหมือนเข็มแรก 21/3 นี้ จะฉีดเข็ม3 mRNA

ทางนี้โมเดอร์น่า 2 เข็มเลยค่ะ เข็มแรก 16w ปวดแขน 2-3 วัน เพลีย ง่วง ชิลๆ เข็มสองประมาน 22w ปวดแขน รอบนี้ไข้ค่ะ หนาวสั่นกลางคืน แอบทรมานนิดๆ ส่วนลูกดิ้นปกติดีค่ะ เช้ามาอาการก็ปกติ เหลือแค่ปวดแขน 2-3 วันค่ะ

เข็มแรกฉีด AZ ตอน 16w มีอาการเวียนหัว มือชา ปวดแขน อาการ 2-3วันก็หาย เข็ม2 ฉีด AZ เหมือนเดิมตอน 25w ปวดแขนอย่างเดียว 2 วันก็หายแล้วค่ะ อาการอื่นไม่มี หลังฉีดไปฝาดครรภ์ปกติ น้องแข็งแรงปกติค่ะ ดิ้นเก่งด้วย

VIP Member

เข็ม 1,2 ซิโนแวค เข็ม 3 astra เข็ม 4 astra เพิ่งฉีดไปเดือน กพ ปวดแขนนิดหน่อย แต่ไม่มีอาการอะไรมากค่ะ ฉีดครบ 3 เข็มแรกก่อนรู้ว่าตั้งครรภ์ แต่คุณหมอก็แนะนำให้ฉีดเข็ม 4 เพราะเราเป็นกลุ่มเสี่ยงค่ะ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ แต่เข้าใจว่าเป็นห่วงลูก ตอนเราปรึกษาหมอ หมอก็พูดง่ายๆเลย ไม่มีงานวิจัยรองรับ ตอบคำถามไรไม่ได้ อ้าว เครียดกว่าเดิมอีก แต่มันฉีดครบสองเข็มไปแล้ว มันทำไรไม่ได้แล้ว

เข็มแรกฉีดซิโนแวคค่ะ เข็มสองฉีดแอสตร้า เข็มสามฉีดไฟเซอร์ค่ะ ฉีดเข็มสามน่าจะกำลังตั้งท้องได้ประมาณสองอาทิตย์ค่ะตอนนั้นยังไม่รู้ว่าตั้งท้อง แต่ตรวจออกมาแล้วลูกแข็งแรงดีค่ะ