4 Các câu trả lời

คลอดธรรมชาติ​แบบห้องสามัญ​ค่ะ(รวม) ตัวแม่มีบัตรทองค่ะเลยใช้สิทธิ​บัตรทองฉุกเฉิน ส่วนน้องทางโรงพยาบาล​ทำบัตรทองให้ค่ะ เบ็ดเสร็จ​แม่กับลูกไม่เกิน700บาทค่ะ พยาบาลที่ศิริราชน่ารักมากค่ะดูแลดีมาก อาหารอร่อยค่ะ มีการสอนเข้าเต้าด้วยค่ะ แต่ห้องคลอดสามัญ​จะอายๆหน่อยค่ะ เพราะมีน้องนักศึกษา​แพทย์​มาดูการคลอดด้วยค่ะ

ราคาน่ารักมากเลยค่ะ แต่พอดีแม่ไม่มีบัตรทอง แต่มีสิทธิบัตรอื่น เลยไม่ใช้สิทธิจ่ายเงินสดตลอดช่วงฝากครรภ์ เห็นแม่เม้นเรื่องห้องรวมแล้วรู้สึกดีมากเลยค่ะ ในการตัดสินใจมากเลยค่ะ เป็นประโยชน์มาก ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ขอให้แม่กับน้องมีความสุขมากๆนะคะ 🙏💕

ค่าคลอดศิริราชจะมี 2 แบบคะ สามัญ กับพิเศษ สามัญราคาถึงเมษานี้ พอพ.ค. ราคาปรับขึ้น ตามที่ยังไม่โดนขีดฆ่าคะ 9,000 กับ 13,000 ยังไม่รวมของทารกนะคะ แต่เค้ามีให้ทำบัตรทองของลูก คนแรกปี 61 อยู่รพ 6 วัน ต้องอบจ่าย 2xx คนสองมี.ค.นี้เองอยู่ 3 วันจ่าย 7xx ยังไงถ้าเงินไม่พอเค้ามีสังคมสงเคราะห์ลองปรึกษาได้คะ

ขอบคุณนะคะแม่ เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ ขอให้ทั้งแม่และน้องๆมีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคะ 🙏💕

ลองเลื่อนหาแล้วเม้นทักเขาไปนะคะ https://community.theasianparent.com/q/บอกแอดมินหน่อยจ้า_คุณแม่ฝาก/1883900

ขอบคุณนะคะ 🙏💕

คลอดธรรมชาติค่ะคลอดสามัญนอนห้องรวมสิทประกันสังคม7000กว่าบาทค่ะแม่

@Dolaros ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับข้อมูล ขอให้น้องกับแม่สุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆนะคะ 🙏💕