81 Các câu trả lời

ท้องนี้ซาวด์ครั้งแรกถุงการตั้งครรภ์วัดได้ 5วีค หมอนัดอีก1เดือน แต่แม่รอไม่ไหวมันเครียดกลัวไม่สำเร็จเหมือนท้องแรก เลยรออีกสองอาทิตย์เป็น7วีค ขอหมอซาวด์ หมอเลยยอมซาวด์ให้เห็นตัวน้องเซ็นกว่าๆพร้อมฟังเสียงหัวใจเต้นค่ะ

จากส่วนตัว ตรวจเจอเร็ว ไปหาหมอซาวด์ครั้งแรกน่าจะได้ 4 วีคยังไม่เจออะไรเลยค่ะ หมอเลยนัดอีก2วีค ได้เจอถุงครรภ์กับถุงไข่แดง แล้วมาเจอตัวและหัวใจครบตอน 8 วีคค่ะ

เพิ่งไปฝากท้องวันนี้ค่ะ หมอบอกได้ 5 สัปดาห์ เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ยังไม่เจอตัวเด็ก หมอฉีดยากันหลุดให้เพราะอายุเยอะแล้ว 40 ปี อีก2อาทิตย์ไปดูใหม่ กังวลมากเลยเรากลัวท้องลม

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ตอนนี้ 5 5วีคค่ะ มีเลือดเป็นสีน้ำตาลออก เลยรีบไปหาคุณหมอ หมอเลยอัลตราซาวด์ให้ น้องจิ๋วมากเลยค่ะ โดนฉีดยากันแท้งมา 1 เข็ม รออีก 1 อาทิตย์ไปตรวจอีกรอบค่ะ 🤟🏻🤟🏻🤟🏻

VIP Member

เคยซาวด์ตอน 6 สัปดาห์ค่ะ ตัวเล็กมากกกกกค่ะ ต้องซูมถึงจะเห็นเขา ตอนแรกหมอหาไม่เจอด้วยค่ะ เห็นแค่ถุงการตั้งครรภ์ แต่หมอก็พยายามมากค่ะ จนเห็นตัวเล็กๆ

ตั้งครรภ์ประมาณ3-4สัปดาห์ค่ะมีความกังวลเพราะอายุเยอะ(38)เลยไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอซาวด์ให้ค่ะเพื่อตรวจว่าท้องในหรือนอกมดลูก เพื่อดูแลกันต่อไปคุณหมอนัดอีกที8Wค่ะ

ทางนี้ 5 week ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะ กินแต่วิตามินรอ ค่อยข้างกังวลเลยอยากไปเช็คดูแบบนี้เหมือนกันค่ะ

รูปด้านล่างซาวตอนไปตรวจวันแรกถ้านับปจดเองก็5wคะเจอแต่ถุงเล็กๆเล็กจนเหมือนจุดอะไรซักอย่างเลย..ภาพด้านบนหมอนัดซาวซ่ำตอน7-8w.เจอตัวน้องคะ..

แม่บ้านนี้ไปหาหมอตอน 5w คุณหมอไม่ซาวด์ให้ค่ะ คุณหมอบอกว่าซาวด์ไปตอนนี้ก็ไม่เจออะไร แม่จะเครียดเปล่าๆ นัดเจออีกทีคือ 9w ก็เจอน้องค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ ไปหาคุณหมอ 4+3 คุณหมอไม่ซาวด์ให้ นัดอีก3 อาทิตย์ถัดไปค่ะ

ไปซาวด์5w ไม่เจอตัวค่ะ เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์กับไข่แดง หมอนัดอีกที 9w เจอตัวน้องและคลื่นหัวใจแล้วค่ะ ใจเย็นๆนะคุณแม่ น้องยังตัวเล็กอยู่

บ้านนี้ซาวด์ตอน6weekเจอแต่ถุงการตั้งครรภ์ค่ะซาวด์อีกทีตอน12weekเจอน้องดิ้นดุ๊กดิ๊กแล้วค่ะปัจจุบัน26week1dayกำหนดคลอด13พ.ค.65 ทีมลูกสาวค่ะ