27 Các câu trả lời

บ้านเรียกผ้าอ้อมกัดค่ะ แต่คิดว่าน่าจะเกิดจากเวลาน้องนอนแลเวบริเวณนั้นโดนการทับหรืออับชื้น ผมตรงนั่นเลยร่วงมั้งค่ะ

แถวบ้าน​ เรียก​ ผ้าอ้อมเลีย​ เดี๋ยว​ก็​ขึ้นคะ​ สระผมบ่อยๆให้ผมยาวไว😁😁

VIP Member

แถวบ้านเรียกผ้าอ้อมกินหัวคะ เดี๋ยวจะค่อยๆขึ้นเองตอนน้อง 7-8 เดือนจ้า

เดี๋ยวก็ขึ้นค่ะ แถวบ้านเราเรียกว่าผ้าอ้อมกัดหัว

เด็กจะผมทยอยขึ้นเต็มหัวที่ 2 ปีค่ะ ไม่เป็นไรนะคะแม่

ขอบคุณค่ะ แม่แอบกลัวนิดๆว่าผมไม่ขึ้น😁

เป้นเหมือนกันค่ะแม่ขึ้นแหว่งๆ555เด่วก้ขี้นเองคะ

VIP Member

เเถวบ้านเราเรียกว่าหมอนกัดหัว.. เดวก่ขึ้นคร่า

เดี่ยวก้อขึ้นละ รอยผ้าอ้อมกัดค่ะไม่เป็นไร

ผ้าอ้อมกัดหัวเดี๋ยวขึ้นเองค่ะ

ดอกอัญชัญทาได้จ้า จะขึ้นเรว 😊