15 Các câu trả lời

ขนาดของท้องและน้ำหนักตัวของแม่ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเจริญเติบโตและความแข็งแรงของทารกในครรภ์ค่ะ ถ้าซาวด์ดูแล้วหมอไม่ได้ว่าอะไรเรื่องขนาดหรือนน.ตัวลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ ถ้ายังไม่ได้ซาวด์ ก็ไปซาวด์ค่ะ ถ้าหมอไม่ซาวด์ให้ ก็ไปซาวด์เองที่อื่นค่ะ

VIP Member

ท้องตอนนี้7เดือนจะ8เดือน ท้องเล็กมากค่ะ น้ำหนักขึ้นมา20โล ลงแม่หมดเลย ลูกคลอดมาแค่2,760

ของหนูตอนแรกน้ำหนักลดเหลือ42 ตอนนี้ขึ้นเป็น 50แล้วจ้า แต่ท้องเล็กมาก

7 เดือน เล็กเหมือนกันค่ะ นน. เด็กตามเกณณ์ ซาวด์ตอน 26 w หนัก 960 กรัม

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องเล็กมากๆ แต่ลูกแข็งแรงมากเลยค่ะ

VIP Member

อย่าแข่งกับใครค่ะ แข่งกับตัวเอง​ โฟกัสนน.ลูกก็พอ

ไม่เกี่ยวกับขนาดท้องเลย ดูที่น้ำหนักลูกเอานะ

แม่บ้านนี้ท้องใหญ่อึดอัดมากค่ะ

29+4w ค่ะ ลูกโตตามเกณฑ์​

แล้วแต่สรีระคะ

Câu hỏi liên quan