1044 Các câu trả lời

VIP Member

ตั้งแต่ตั้งครรภ์จนถึงตอนนี้ ข้าวไม่เอา ชอบผักผลไม้มากกก ไม่อาเจียนไม่ออกมาเลย ที่โปรดปรานและมาแรงที่สุดเห็นจะเป็นแก้วมังกรเย็นๆชื่นใจๆนี่แหละ❤️❤️

ท้องแรกชอบผักทุกชนิดกินได้หมดเลย ผลไม้ไตรมาสแรกชอบส้ม มะละกอสุก ขนุน แตงโม ไตรมาสสอง ชอบทุเรียน เงาะ กระท้อน น้ำส้มคั่นสด ผลกินทุกอย่าง สองไตรมาสจ้า

ชอบทานผลไม้ทุกอย่างเลยค่ะแล้วก็นมบำรุงลูกแล้วผักใบเขียวทุกชนิดเนื้อสัตว์อีกหลากหลาย5หมู่ค่ะเพื่อที่ลูกน้อยจะได้ออกมาสมบูรณ์แข็งแรงค่ะ🥰🥰🥰🥰

ตั้งท้องช่วงแรกๆก็กินแต่ 'ส้ม' มะม่วงสุก' เลยจ้า จนตอนนี้ได้ 30 สัปดาห์แล้ว 'ส้ม' มะม่วงสุก' ขาดไม่ได้เลยค่ะ ถ้าไม่มีส้มจริงๆก็จะ ดื่มเป็นน้ำส้มแทนค่ะ

แม่เป้นคนที่ชอบกินผักและผลไม้เกือบจะทุกชนิดเลยค่า หลักๆที่ทานประจำก็จะเป็น แตงกวา ถั่วฝักยาว ส่วนผลไม้ก็จะเป็น แตงโม กล้วย ส้ม ทุเรียน เงาะค้ะ

ชอบกินอินทผาลัมค่ะ ยิ่งช่วงนี้เพิ่งคลอด ยิ่งทานช่วยเพิ่มน้ำนม ช่วยให้อิ่มท้อง เพิ่มความหวานให้ร่างกายสดชื่น และดีต่อระบบขับถ่ายอีกด้วยค่ะ 🥰

ส้ม มะละกอค่ะ กินแล้วขับถ่ายดีมากเลยค่ะทำให้ท้องไม่ผูกด้วยท้องอยู่ถ่ายลำบากมากค่ะแต่พอทานมะละกอ ส้มก็ช่วยในการขับถ่ายได้เยอะเลยทีเดียวค่ะ

ชอบทานแต่ผลไม้รสหวานแตงโม มะม่วง ส้ม องุ่น มะละกอ กล้วย แอปเปิ้ล ผลไม้เกือบทุกอย่างค่ะชอบทานแต่ไม่ชอบทานผักเลยแทบจะทานผลไม้แทนข้าวเลยค่ะ

ชอบกินกล้วยมากเลยค่ะ ช่วยในการย่อย กับมะม่วงช่วยในเรื่องแก้อาการคลื่นไส้และมีวิตามินซีสูง และทับทิมช่วยเรื่องผิวลูกออกมาได้ผิวใสๆอิอิ

แม่ชอบทานผลไม้ทุกชนิดค่ะ ส่วนผักจะเป็น คะน้า แตงกวา ผักบุ้ง ส่วนลูกชายผลไม้ที่ชอบจะเป็น ส้ม อะโวคะโด ฟักทองคะ ส่วนผักจะเป็นตำลึง แครอท คะ

Câu hỏi liên quan