1 Các câu trả lời

เเม่ได้เเจ้งกับทางรพ.ยังคะ เพราะคนท้องส่วนมากหมอจะคอยดูว่ามีภาวะเสี่ยงอะไรไหม ถ้ามีจะให้เเอทมิด เเต่ถ้าไม่มีก็รักษาตามอาการที่บ้าน เเต่เชื้อไม่ส่งไปถึงน้องค่ะ จะมีก็ตัวเเม่เองที่อาจจะมีภาวะเสี่ยงอะไรหรือเปล่า เราติดตอน37+6เรามีภาวะเสี่ยง หมอเลยต้องผ่าเอาน้องออกกระทันหัน ตอน38+1 ลูกปลอดภัยดีค่ะ มีเเต่เเม่ที่เกล็ดเลือดเเข็งตัว เเล้วค่าเลือดผิดปกติ ลูกได้ออกรพ.ก่อนเเม่อีก

พอดีแจ้งกับทางคลีนิคค่ะ คลีนิคส่งคิวอาร์โค้ดลงทะเบียนแบบประเมินอาการ มาให้ พอลงทะเบียนเสร็จในแบบประเมินอาการก็บอกว่าอยู่ในกลุ่มสีเหลือง ให้แคปจอไว้เป็นหลักฐานเพื่อไปรับยามาทานที่บ้านค่ะ