ท้อง 5 เดือนเริ่มนอนไม่หลับ

แม่ท้องไตรมาส 2 เป็นกันไหมคะ แล้วการไม่ได้พักผ่อนเยอะๆจะส่งผลเสียกับลูกในท้องไหมคะ คือพยายามนอนแล้วแต่มันไม่หลับเลย มันร้อนมันกระสับกระส่าย นอน 4 ทุ่มตื่น 5 ทุ่ม นอนอีกทีตี 2-3 ตื่นก็ 6-7 โมง วนลูปอยู่แบบนี้มาหลายวันแล้วค่ะ กังวลมากเลย ช่วงกลางวันมันก็นอนไม่หลับอีก มีแม่ไท่านไหนเป็นแบบนี้บ้างไหมคะ แล้วแก้ปัญหายังไง แล้วตอนนี้เป็นยังไงกันบ้างคะ น้องคลอดออกมาแข็งแรงดีไหมคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ##ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Hãy là người đầu tiên trả lời