30 Các câu trả lời

บ้านนี้พึ่งปวดตอน 30w. คะปวดมากนั่งนานนี้ปวดทั้งหลังทั้งเอวบางครั้งมีปวดซีกโครงด้วยคะหายใจไม่ออกต้องนอนหรือนั่งพิงหลังถึงจะสบายตัวคะ แต่ช่วงเข้า 30wตอนกางคืนนี่เข้าห้องน้ำจนรำคาญตัวเอง5555จะลุกแต่ละทีปวดร้าวไปหมด

บ้านนี้เริ่มปวดหลังตอน26+weekจ้าและตอนนี้33+1จะบอกว่าทรมานมากค่ะเพราะยืนนานไม่ได้เลยตะคริวกินบ้างปวดมายันท้องบ้างปวดขาปวดแขนเปลี่ยนท่านอนทีเนี่ยสุดๆเลยค่ะ😅🥺

คะแม่สู้ๆนะคะ

ปวดก้นกบกับหลังนี่มาแทบตลอดการตั้งครรภ์เลยค่ะ บางวันปวดมากปวดน้อยแล้ว ยิ่งท้องโตราวนมกับท้องขนกันคืออุดอัดมากหายใจลำบากนอนลำบากมาก ทำได้แค่อดทนค่ะแม่

สู้ๆคะแม่เพื่อตัวเล็กคะ😊😊

ปวดตั้งแต่ไตรมาส​1 ยันไตรมาส​3 เลยค่ะ ไตรมาส​2ก็เริ่มปวดซี่โครง​แล้ว ทรมาน​สุดก็ตอนปวดขาและขาหนีบร่วมด้วย

คะแม่บ้านนี้ก็เป็นคะแต่เริ่มเป็นช่วง14weerคะแม่ทรมารสุดๆเรยคะ

ปวดก่อนรู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ รู้สึกปวดเป็นพิเศษ แต่ ปจด ยังไม่ขาดนะคะตอนนั้น พอรู้ว่าท้องยิ่งปวดหนักเลย

เริ่มเข้าเดือนที่4 ก็ปวดแล้วค่ะ คงเป็นเพราะน้ำหนักตัวแม่เยอะด้วยมั้งคะเลยปวดเร็ว สู้กันต่อไปค่ะ😊

เหมือนกันเรยคะแม่บ้านนี้ก็สี่เดือนคะ

เริ่มปวดตั้งแต่4เดือนปวดหนักขึ้นจน7เดือนแล้วคะอาการปวดช่วงสะโพกเริ่มเยอะขึ้นนอนพิกตัวลำบาก😅

สู้ๆนะคะไก้ลเจอหน้าตัวเล็กแล้วคะ😊😊

เริ่มปวดไตรมาส2ค่ะ แต่ไม่บ่อยนานๆครั้ง บางทีก็ปวดซี่โครงแบบร้าวๆไปกลางหลัง นานๆทีจะเป็นค่ะ

สู้ๆนะคะเพื่อตัวเล็ก😊😊

VIP Member

ปวดตั้งเเต่วันเเรกที่เริ่มตั้งครรภ์เลยค่ะ ปวดทุกเช้าหลังตื่นนอน เหมือนหลังจะหัก

เริ่มไตรมาส3ค่ะปวดหลังถ้านั่งนานหน่อยจุกถึงลิ้นปี่เลยเปลี่ยนอิริยาบถ​เรื่อยๆคะ