43 Các câu trả lời

คุนหมอคะดิฉัน49แล้วทำหมัน26ปีมาแล้วดิฉันจะท้องใด้ใม้แล้วจะอัตรายใมคือฉันใม่เป้นประจำเดือนมาประมานสามเดือนย่างเดือนทุ่สี่แล้วมีอากสรเหใือนคนท้องตึงตรงสะดือปวดหลังท้องโตขึ้นจนเห้นใด้ชัด

บ้านนี้ท้องตอนอายุ39 ค่ะ ถามว่าเสี่ยงไหม ก็เสี่ยงค่ะ เพราะเราอายุเยอะแล้ว ก็ต้องดูแลตัวเองเป็นพิเศษค่ะ ตรวจทุกอย่างที่หมอแนะนำ. พอคลอดน้องออกมา น้องปกติดีค่ะ. ตอนนี้น้องได้3เดือนแล้วค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ บ้านนี้อายุ35ปีเหมือนกัน ตอนนี้ท้อง7เดือนกว่าแล้ว พี่สาวอายุ42เพิ่งท้องได้4เดือน อายุเป็รแค่ตัวเลขคะ ถ้าเราดูอลตัวเองดีมาตลอดก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ต้องตรวจคัดครองเยอะหน่อยอิอิ

อายุเท่ากันค่ะ จะมีปัญหาก็ตอนที่กำลังตั้งครรภ์นี่ละคะ ตรวจเยอะแยะมากมายเสี่ยงไปสะหมด แอบกังวลเหมือนกันค่ะ เราพยามดูแลตัวเองกว่าคนอื่นเยอะหน่อยค่ะ สู้เพื่อลูกค่ะ

อายุ41ค่ะท้องแรก มีผลต่อคุณแม่มากกว่าลูกค่ะ เพราะร่างกายเราจะอ่อนแอกว่าคนอื่น แค่เราผ่านมาได้ลูกก็สบายค่ะ เพราะเขาแข็งแรงมากมีถุงน้ำคลำช่วยอีกชั้น

ท้องอยู่เหมือนกันค่ะ 11 สัปดาห์ ตอนนี้ก็อายุ 35 ปี 9 เดือนค่ะ ไม่เป็นอันตราย เเต่มีภาวะเสี่ยงหลายอย่างเลยค่ะ เคยเเท้งมาสองครั้งเเล้วด้วย

42ค่ะ เพิ่งคลอดเมื่อปีที่แล้วแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ ความเสี่ยงมากขึ้น ก็ต้องตรวจคัดกรองมากหน่อย ดูแลตัวเองดีๆ ไม่ต้องกังวลนะคะ

คุณแม่ 41 ท้อง 2 คลอดเองเมื่อวาน น้องหนัก 3485ไม่ได้ตรวจดาวน์ หาหมอกินอาหารปกติ เพิ่มวิตามินเยอะหน่อย น้องปกติดีทุกอย่าง

บ้านนี้ท้อง3อายุ35คลอดตอน36 ตอนอายุครรภ์18วีคเจาะน้ำคล่ำตรวจดาวน์ซินโดรมผลออกมาปกติค่ะ ตอนนี้น้องจะได้6เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้กำลังท้อง(ท้องแรก)อายุ38ปี รักษาไทรอยด์ร่วมด้วย ตรวจดาวน์ผลปกติ คุณแม่ไม่ต้องเครียดคะ ทำใจสบายๆนะคะสู้ๆคะ