ท้อง 29+4 วีค โดนพ่อของลูกนอกใจ😢

ขอคำปรึกษาและคำแนะนำหน่อยค่ะแม่ๆ พอดีโดนพ่อของลูกนอกใจค่ะ ซึ่งมันพึ่งเกิดเมื่อวันที่ 31 นี้เอง เขาแอบคุยกันในไลน์ค่ะ พอเราถามเลิกเขาก็ไม่ยอมค่ะ ยืนยันจะอยู่และไม่ทำอีก แต่มันฝังใจเรามากๆเลยค่ะ เราคิดมากแล้วก็เครียดมาก เราพยายามที่จะไม่ร้องไห้ แต่พอเรื่องนี้เข้าหัวมาทีไรเราร้องไห้ตลอดเลยค่ะ เราร้องไห้ทุกวัน เราชอบสะดุ้งตื่นมาตี 3 ตื่นเพื่อมาร้องไห้ มันดิ่งมากเลยค่ะแม่ๆ เราเคว้งมาก พ่อของลูกไปทำงานต่างจังหวัดค่ะ อยู่คนละที่กับเรา นานๆทีจะกลับมาบ้าง มันจะมีผลกระทบอะไรกับลูกมั้ยคะ แล้วเราควรจัดการความรู้สึกยังไงดีคะ😢 #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

30 Các câu trả lời

สู้ๆนะคะแม่ทางนี้พ่อเด็กก้นอกใจ เราเลยตัดสินใจ เลิกกับเขาไปจนเรามีใหม่เขาก็รับได้นะคะ แม่อย่าเครียดน๊าา นึกถึงลูกเยอะๆคะ

เค้าคิดแค่ว่า ถ้าทำแบบนั้นแล้วคือแสดงว่าไม่ต้องการลูกไม่ต้องการเค้า เค้าเลยปล่อยคะ

หนูโดนแอบไปเอากับคนอื่นตั้งแต่ท้องยั้นปัจจุบันตอนนี้หย่าไปแล้วค่ะ เจ็บสุดคือวันที่เราคลอดลูกแล้วเขาแอบไปเอากับคนอื่น

สู้ๆนะคะแม่แม่ อย่าร้องไห้เลยนะคะคนสงสารลูกค่ะ เวลาจะช่วยเยียวยาจิตใจค่ะ รู้ว่ายากแต่แม่จะผ่านไปได้นะคะ เป็นกำใจให้ค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

สู้ๆนะคะของหนูมีเรื่อยๆเลยตบตีกันกับหนูก็มีถ้าเราเลือกจะให้โอกาสเราก็ต้องผ่านไปให้ได้ค่ะ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้

ขอบคุณมากๆนะคะ

เป็นกำลังใจไห้นะคะคุณ้เเม่เราก็โดนมาเหมือนกันคะ เเม่ต้องนึกถึงลูกไห้มากๆนะคะสู้คะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

ปรึกษาคุณหมอให้ช่วยเยียวยาจิตใจนะคะ อย่าปล่อยไว้ เดี๋ยวเป็นซึมเศร้าหนัก

เจอเหมือนกันค่ะแต่เราเลือกจะปล่อยผ่านไปแม้มันจะยังฝังใจยุ

สู้ๆค่ะแม่ เราก็เคยเจอค่ะตอนนี้ไม่คิดอะไรแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ ตอนนี้เราก็พยายามจะไม่คิดอะไรอยู่ค่ะ แต่มันทำไม่ได้จริงๆ

สู้ๆค่ะแม่ อย่าร้องไห้น้า ผ่านไปได้แน่นอน❤️❤️

เป็นเราคงวางแผนหย่า แต่ตอนนี้ต้องนึกถึงลูกก่อน

ขอบคุณค่ะ แต่ไม่ได้จดทะเบียนสมรสกันค่ะ