80 Các câu trả lời

แม่สู้ๆนะแม่ บ้านนี้นอนอยู่นิ่งๆ มาตั้งแต่ 22 w จนตอนนี้ 36 w แล้วค่ะ ภาวะแท้งคุกคาม เลือดออกทุกสัปดาห์เลยค่ะ ทั้งเครียด สารพัด กว่าจะผ่านมาได้ แต่ละวัน แต่ละสัปดาห์ เครียดสุดๆๆ พอเข้า 35 w ท้องปั้นแข็งถี่ทุก 5 นาที ต้องได้นอนแอดมิทไป 1 สัปดาห์เต็มระงับคลอด ตอนนี้ 36 สัปดาห์แล้วค่อยหายเครียดค่ะ เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ สู้ๆๆๆๆ ค่ะแม่ เพื่อเจ้าตัวน้อย

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้ผ่านมาหมดแล้ว ถ้าเขาจะอยู่กับเรายังไงๆ เขาก็อยู่ค่ะแม่

เรารักเกาะต่ำรู้ตอนประมาณวีคที่ 12 เข้าออกฉุกเฉินหลายรอบ ความโชคดีของรกเกาะต่ำไตรมาสแรกๆ คือพอสักพักรกจะขึ้นเองตาทธรรมชาติตามมดลูกที่ขยาย เรานอนนิ่งไป อยู่ 2 เดือน จนหมอบอกพ้นขีดอันตราย สู้ๆ นะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะคุณหมอซาวด์ตอน19w+3 มีภาวะรกเกาะต่ำ เมื่อวานคุณหมอซาวด์ให้อีก 26w+5 ไม่เป็นรกเกาะต่ำแล้วค่ะ ดีใจมาก ตั้งแต่รู้ว่าเป็นคือ นอนอย่างเดียวเลยค่ะ ทานข้าว+บำรุงให้ตรงเวลา สู้ๆค่ะแม่

ขอบคุณ​นะ​คะ​✌🏻✌🏻

สู้ ๆ นะแม่ บ้านนี้ไม่เคยทำแท้งท้องแรกไม่เคยมีลูกมาก่อน เจอภาวะรกเกาะต่ำแบบปิดสนิท เลือดเริ่มออกตอน 31w ออกเรื่อย ๆ ทั้งหมดด 4 ครั้งจน 36 w ต้องผ่าคลอดเนื่องจากเลือดออกเยอะมาก

ขอบคุณ​มาก​นะ​คะ​✌🏻😊

สู้ๆนะค่ะเราก็เป็นค่ะนอน ร.พ 16 วันทำรัยอยู่บนเตียงทุกอย่างตอนแรกๆร้องให้ทุกวันค่ะตกเลือดทุกวันกินยาทุก6ช.ม คลอดก่อนกำหนด35สัปดาห์ตกเลือดค่ะแต่น้องแข็งแรงดีค่ะน้ำหนัก2450

ขอบคุณ​มาก​นะ​คะ​

บ้านนี้ก็รกเกาะต่ำค่ะ พยายามเดินช้าๆ ไม่เครียด งดมีเพศสัมพันธ์ แล้วก็ห้ามเบ่งตอนถ่ายนะค่ะเพราะจะมีเลือดออก ตอนนี้ 22 week แล้ว น้องดิ้นปกติทุกอย่าง สู้ๆนะค่ะแม่

ขอบคุณ​มาก​นะ​คะ​😊​ ตอนนี้​อาการ​ปกติ​แล้ว​ค่ะผ่าน​ภาวะ​รกเกาะต่ำมาได้แล้ว​ค่ะ​ น้องแข็งแรง​และ​ดิ้นดีมากค่ะ​ 27wแล้ว​ค่ะ​ตอนนี้​

บ้านนี้หมอบอกรกเกาะต่ำตอน 19w+1d ค่ะ ไม่มีเลือดออก ปกติทุกอย่างค่ะ ตอนนี้ 32w+1d หมอบอกรกลอยขึ้นมาปกติแล้วค่ะ สู้ๆๆนะคะแม่เดี๋ยวอายุครรภ์เพิ่มรกก็ลอยขึ้นค่ะ

แม่ต้องพักผ่อนเยอะๆนะคะ งดกิจกรรมทุกชนิด งดเดินเยอะ ยืนนาน แม่บ้านนี้ก็เป็นคะรกเกาะต่ำ ตอนนี้รกก็ยังเกาะต่ำอยู่คะใกล้คลอดแล้ว สู้ๆนะคะ

ขอบคุณ​มาก​นะ​คะ​ สู้​ๆเหมือนกัน​นะคะ​คุณ​แม่​😊✌🏻✌🏻

เราก็เป็นรกเกาะต่ำเหมือนกันค่ะ มีเลือดออกไปอาทิตย์ที่แล้ว อายุครรภ์ 31 สัปดาห์พยายามประคับประคองให้ถึงที่สุด เป็นกำลังใจให้นะคะ

ตั้งอัลตราซาวน์ค่ะ คุณหมอถึงจะบอกได้ว่าตำแหน่งรกอยู่ตรงไหนค่ะ รกเกาะต่ำจะอยู่บริเวณปากมดลูก ซึ้งถ้าอายุครรภ์ถึงสัปดาห์ที่ใกล้คลอดยังไม่ลอยขึ้นพ้นบริเวณปากมดลูกทั้งหมด ต้องทำการผ่าคลอดเท่านั้นค่ะ ส่วนเรื่องที่ต้องระวังมากที่สุดคือเลือดออกค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ขอให้ปลอดภัยทั้งคุฯแม่คุณลูก แม่บ้านนี้ผ่านภาวะรกเกาะต่ำมาแล้วค่ะ. ตอนนี้เลือดไม่ออกแล้ว เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณจร้า

Câu hỏi liên quan