11 Các câu trả lời

บ้านนี้กินแต่น้ำเย็นค่ะใช้ชีวิตปกติแต่น้ำนมเยอะมากได้ปั้มทิ้งเกือบวันละ10ออนเพราะน้องกินเต้าไม่ปั้มทิ้งน้องกินก็สำลักน้ำนมอีกค่ะ

ไม่จริงค่ะ บ้านนี้กินน้ำเย็นเป็นแก้วใหญ่เลยคะน้ำนมมาปกติ แต่การกินน้ำร้อนหรืออาบน้ำร้อนช่วยให้น้ำนมไหลดีจริง

บ้านนี้ก็โดนค่ะบอกให้กินน้ำอุ่นก็ต้องฝืนกินกลัวไม่มีนมให้ลูกกินแต่ก็แอบจิบๆน้ำเย็นบ้างพอแก้กระหายนิดหน่อยค่ะ

ไม่จริงค่ะ จะกินน้ำร้อนหรือเย็นก็ได้ยิ่งกินน้ำเยอะน้ำนมก็จะมาเยอะค่ะ

ไม่จริงค่ะ แต่การกินน้ำน้อยต่างหากที่ทำให้น้ำนมหดค่ะ

VIP Member

ไม่จริงค่ะ อุณหภูมิของน้ำไม่มีผลกับน้ำนมใดๆ

VIP Member

กินน้ำเย็นได้ค่ะ

ไม่จริงค่ะ

ไม่จริงค่ะ

VIP Member

ไม่จริงค่ะ