11 Các câu trả lời

เอาจริงคลอดลูกคนแรกเรากินตอนน้องได้ 2 เดือนค่ะ กินไปลูกนึงคนเดียวเลย กินให้หายอยาก แต่ต้องสังเกตด้วยนะคะว่าลูกท้องอืดมั้ย ลูกงอแงหรือเปล่า ลูกจะร้อนในมั้ย กินเสร็จแม่กินยาเขียวใบโพธิ์ตามเลยค่ะ เพื่อความสบายใจ

เรากินตอนน้องได้ 3 เดือน กินพอหายอยากค่ะ น้องปกติดี แต่คลอดใหม่ๆยังไม่กล้ากิน เริ่มทดลองกลิ่นก่อนอันดับแรก ได้กลิ่นแล้วไม่เวียนหัวไม่แสลง ก็เริ่มกินทีล่ะนิดล่ะหน่อย

น้องพึ่งได้17วัน แม่ก็ไม่อยากเสี่ยง แม่ๆบางคนผิดสำแลง น้ำนมไม่มาก็มีเด้อจ้า หิวกะอดเอาก่อนจ้า อดบ่.ได่กะชิมๆเบิ่งก่อนเด้ พอหายหิว55

ทานได้นะคะ เพราะในทุเรียน มีสารอาหารที่มีประโยชน์เยอะอยู่ค่ะ แต่ก็อย่าให้เยอะจนเกินไปนะคะ😄😄

คุณหมอแจ้งว่าสามารถทานได้ทุกอย่างยกเว้นแอลกอฮอล์ค่ะ แต่ต้องมั่นใจว่าของที่ทานสะอาดค่ะ

กินได้ทุกอย่าง แต่อย่างละนิดละหน่อยพอหายอยากค่ะ ของแสลง หมักดองนี้คืองดเรยนะ

คลอดได้17วัน แม่จะกินทุเรียน แม่ไม่ได้อยู่ไฟหรอคะ แค่กลิ่น ก่ผิดเดือนแล้วแม่

ที่บ้านนี้ เขาไม่ให้กินเลยค่ะ ต้องรอ ออกเดือนก่อน ผลเสียไม่ได้ขึ้นอยู่กับตัวลูกนะคะ แต่จะเกิดขึ้นกับแม่ค่ะ กินผลไม้อย่างอื่นไปก่อนนะแม่ อย่าพึ่งกินเลย กลิ่นก่แรงด้วยแม่ เดวจะผิดเดือนเอา

กินพูเดียวพอค่ะแก้อยากก้อพอ

VIP Member

กินได้คะแต่แค่พอหายยากพอนะคะ

กินสักเม็ดแก้อยากได้ค่ะ