58 Các câu trả lời

บ้านนี้ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ

VIP Member

23 กันยา เพิ่งได้ 30% อยู่เลยค่ะ 😅

15กันยาจรา เตรียมไม่ถึงไหนเลย

ของที่ต้องเตรียมมมีอะไรบ้างคะ

เตรียมของก่อนคลอดสำหรับเด็กแรกเกิด • ผ้าห่อตัวลูก • ผ้าอ้อม • เสื้อผ้าเด็กทารก เช่น เสื้อ ชุดนอน ถึงมือ หมวกและถุงเท้า • แชมพู สระผม สบู่ • ผ้าเช็ดตัวสำหรับเด็ก • ขวดนม จุกนม • ถุงเก็บน้ำนม • กะละมังอาบน้ำ • ฟองน้ำอาบน้ำเด็ก • โลชั่นหรือเบบี้ออยล์ • แป้ง • สำลีก้านเล็ก – ก้านใหญ่ ไว้เช็ดรูจมูก และรูหูของลูก • สำลีก้อนผ่านการฆ่าเชื้อ ไว้เช็ดก้น • สำลีแผ่นเดียวรีดข้าง ไว้เช็ดตา • ทิชชู่เปียก • เป้อุ้มเด็ก ใช้ได้ตั้งแต่แรกเกิด และสะดวกเวลาพาทำงานบ้าน • แปรงล้างขวดนมและจุกนม • เบาะนอน และเครื่องนอนอื่นๆ • หมอนหลุม • มุ้งครอบเด็ก • รถเข็นเด็ก • Car seat ใช้ตั้งแต่ออกจากโรงพยาบาลได้เลยยิ่งดี • เครื่องปั้มนม • กระเป๋าเก็บอุณหภูมิ • เครื่องดูดน้ำมูก • เครื่องวัดอุณหภูมิ • ครีมทาก้น • ของเล่น • ผ้ายาางกันเปียก • น้ำยาซักผ้า และน้ำยาปรับผ้านุ่มสำหรับเด็ก • กรรไกรตัดเล็บสำหรับเด็ก • กระติกเก็บน้ำอุ่น หรือน้ำต้มสุก • เปลเด็ก • หวีเด็กอ่อน

8​กันยา​ ขาดเปลย่างเดียวค่ะ

9 กันยา กำลังเริ่มเตรียมค่ะ

ซื้อมาเป็นเซทหรือแยกชิ้นค่ะ

แยกชิ้นค่ะแม่ 😀

ชื่อเหมือนกันเลยค้า เฌอลิน💕

11กันยาเตรียมได้80%แล้วค่ะ

กำลังเริ่มทยอยซื้อค่ะ 🥰

Câu hỏi liên quan