5 Các câu trả lời

เรากำหนดคลอด6ก.พ.เหมือนกันค่ะ โดนหมอกระตุ้นไป1ทีเมื่อ 1ก.พ. ก็ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ เห็นหมอแจ้งว่าท้องแรกใช้เวลาหน่อยค่ะแม่ สู้ๆนะคะแม่ เขาก็อยากคลอดแล้วเหมือนกัน 🤣

สู้ไปด้วยกันค่ะแม่😅

กำหนดคลอด6ก.พเหมือนกันค่ะ หมอนัดวันที่7 ก.พ ไม่ได้บอกว่าไปทำอะไร อยากให้น้องออกมาได้เเล้ว เเม่จะไม่ไหวเเล้วอึดอัดไม่ไหว ท้องแรกเหมือนกัน

สู้ๆนะคะขอให้ออกง่ายๆ

นี้กำหนดคลอดวันที่2กุมภา แต่หมอบอกว่าให้รอดูอีก1สัปดาห์ค่ะ แต่ตามหลักความจริงน้องสามารถอยู่ได้ถึง42weekค่ะ

หมอนัดอีกทีตอน40+5 ต้องรอหมอบอกอีกทีว่าหมอจะฉีดยาเร่งคลอดหรือจะผ่าคลอด

Super Mum

ไม่เกิน 42 w ค่ะ และแล้วแต่เคสด้วยค่ะ ถ้ามีความเสี่ยงเยอะ หมอจะผ่าให้ค่ะ

TapFluencer

รพ.ที่เราฝากเค้าจะนัดในวันที่ครบกำหนดเลยค่ะ เพื่อไปเร่งคลอด

Câu hỏi liên quan