129 Các câu trả lời

VIP Member

เรา5เดือนยังไม่ออกเท่านี้เลย นน.ตัวใหญ่น้ำหนักดี คิดมากไปแม่

ไม่เล็กนะคะ นี่กำหนดคลอด 4ธ.ค. มีคนทักว่าเหมือนไม่ท้องด้วย

จะเล็กจะใหย่ไม่เกี่ยวเอาที่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ 😄

แรกๆก็โดนทักว่าท้องเล็กค่ะพอ7เดือนทักว่าท้องใหญ่จังเลย

คลอด30ธันวาจ้า ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญลูกน้ำหนักตามเกนก็พอ

ตอนเรา5เดือนยังออกไม่ขนาดนี่เลยจร้า แบบนี้ไม่เล็กนะคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด30ธ.คท้องสองแล้วท้องยังไม่ออกสักนิดเลย

ขอบคุณนะคะแม่ที่มาแชร์ให้ฟังกัน

บ้านนี้ท้อง2ก็ดูเล็ก แต่ไม่ซีเรียส ถ้านน.เด็กตามเกณฑ์

VIP Member

ไม่เล็กหรอกค่ะ เดี๋ยวเข้าเดือนที่ 6-7 จะค่อยๆ โตขึ้นอีก

โฟกัสนน.น้องพอค่ะ อย่าไปกังวลเลยค่ะ ท้องจะเล็กจะใหญ่