129 Các câu trả lời

ตอน 5 เดิอนแม่ออกแค่นี้เองค่ะแต่น้องน้ำหนักเกินเกณฑ์ตลอด พอเข้าเดือนที่ 6-7 ท้องป่องไวมาก ป่องวันป่องคืนเลย ป่องไวมาก

บ้านนี้ก็5เดือนค่ะ ท้องเล็กเหมือนไม่ได้ท้อง แต่แม่ๆหลายคนบอกว่า ท้องแรกน่าจะออกตอนเดือนที่7-9 ค่ะ ไม่ต้องกังวล

ขอบคุณค่ะ ออกจากบ้านทีไรเจอทักทุกทีจนไม่อยากออกไปไหนเลยค่ะ

สมส่วนแล้วค่ะ ไม่เล็ก น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอค่ะ เรื่องขนาดท้องไม่ต้องกังวล ไตรมาส3จะออกเยอะกว่านี้มาก

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญ เราน้ำหนักไม่ขึ้นสักโล เพราะลงไปตอนแพ้ ส่วนลูกออกมา 3000 กรัมค่ะ แข็งแรง กินเก่งสุดๆ

VIP Member

ท้องเล็กวัดกันยังไงคะ ท้องแม่ใหญ่กง่าเราตอน 5 เดือนอีก ใส่ใจแต่ นน. ลูกพอค่ะ ถ้าลูกตามเกณฑ์ ก็พอแล้วค่ะ

ไม่เล็กเลยค่ะแม่ บ้านนี้5เดือน ดูไม่รู้เลยค่ะว่าท้อง ดูที่ตัวน้องในครรภ์ค่ะ ถ้าแข็งแรงก็หายห่วงนะคะ

5 เดือนเหมือนกันค่ะ ท้องยังไม่ใหญ่เลย #ท้องแรกด้วยรึป่าวไม่รู้ คนริบข้างจะยอกว่าท้องสาวยังมองไม่ออก

ขอบคุณค่ะแม่ ท้องแรกเหมือนกัน แต่ชอบโดนทักเลยกังวลค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คนชอบทักก็ได้แต่บอกไปว่า ท้องแรกเนอะบวกกับเป็นคนผอมด้วย #ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวมั้ย

VIP Member

หากน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีก็ไม่ต้องกังวล คิดในแง่ดีท้องเล็ก เวลาคลอดแล้วท้องจะได้ไม่ย้วยมากไงคะ

บ้านนี้จะเข้า 8 เดือนแล้วจะ ท้องไม่ใหญ่เลย เหมือนคนพึ่งท้องได้ 4-5 เดือน ท้องแรกจ้า ตอนนี้ 31+3 วันจ่า