136 Các câu trả lời

ลูกคนแรกเราโกนค่ะ เค้าว่าเป็นผมป่าผมร้อนทำให้ป่วยง่าย เลยก่อนตอน1เดือนค่ะที่บ้านทำขวัญเดือนและโกนผมไฟให้ค่ะ

บ้านนี้ตอนคลอดน้องไม่มีไข โกนทั้ง2คนค่ะ คนโตโกนตอน 2เดือน 6เดือนปัจจุบันอายุ5ขวบ คนเล็กโกนตอน1เดือน12วันค่ะ

คิดว่าไม่โกน ถ้าเป็นความเชื่ออาจจะให้เล็มแค่ตรงปลายผม เจอกันคนละครึ่งทางค่ะ จะได้ไม่เป็นปัญหาขัดใจกัน

พึ่งโกนให้ลูกวันนี้เองค่ะ ไม่ได้ทำพิธีอะไรทั้งนั้น สาเหตุมาจากผมลูกชอบพันกันเป็นก้อนกลม น้อง2เดือนค่ะ

บ้านนี้โกนตั้งแต่น้องได้18วันค่ะ โกนวันเดียวกับสะดือน้องหลุด ตอนนี้น้องจะ4เดือนแล้วผมยังไม่ขึ้นเลย😂😂

VIP Member

บ้านนี้โกนค่ะ ไม่ได้เชื่ออะไร แต่ง่ายต่อการดูแล เข็ดจากคนแรกไม่โกน ไขขึ้นเต็มเลยจนผมหล่นดูไม่สะอาด

โกนแล้วค่ะ คุณยายบอกให้โกนถ้าไม่โกนเดวมันก้อร่วง แล้วแข็ง เราเลยยอมให้โกน #น้องยิ้มหวาน1เดือน6วัน

ไม่ได้โกนเช่นกันค่า // โบราณเค้าว่าไงยังไม่รู้เลยอ่ะ // ดีหน่อยปู่ย่าเค้าไม่มายุ่ง ❤️

สู้ๆนะคะ ❤️❤️

บ้านนี้ได้1เดือน25วันไม่โกนค่ะและอีกอย่างน้องออกมาไม่มีไขเรยสักนิดเดียว

1เดือน25วันน้องตัวใหญ่จ้ำหม่ำขนาดนี้คุณแม่บำรุงน้องยังใงบ้างค่ะ น้องกินนมอะไรค่ะ

ไม่อยากโกนเลยค่ะแต่ทางบ้านแฟนจะโกนให้ เราไม่ยอมก็ว่าเรา เสียดายผมน้องมาก 1เดือน10วัน

Câu hỏi liên quan