21 Các câu trả lời

เราก็กลัวคะแต่ตอนนี้ชินแล้ว!! ตอนหมอเจาะเลือดคุณแม่พยายามอย่ามองเข็มนะคะ หันหน้าไปทางอื่นจะช่วยได้คะไม่เจ็บเลยมดกัดเจ็บกว่าเยอะคะแม่ #จากประสบการณ์แม่บ้านนี้เองปกติเป็นคนกลัวเข็ม กลัวเลือดตอนเด็กๆนี่เป็นลมเลยคะ สู้ๆคะแม่เพื่อลูก ✌✌

ฉีดวัดซีนบาดทะยักเจ็บกว่าเจาะเลือดอีกคะแม่

ยังต้องเจออีกเยอะจ้า ของเราเป็นคนที่หาเส้นเลือดยากมากส่วนมากไม่ต่ำกว่า2ครั้ง เคยเจาะน้ำเกลือ5ครั้ง!! จนต้องให้หัวหน้าพยาบาลมาเจาะ เจ็บหลายต่อเลย

เราก็เป็นค่ะ โดนไป2ครั้ง พยาบาลยิ้มๆแล้วบอกให้หันหน้าไปทางอื่น พยาบาลจำหน้าได้แล้วค่ะ😅 เจาะแปปเดียวค่ะ สู้ๆนะคะไม่น่ากลัวอย่างที่คิด😂

บ้านนี้โดนจนชิน คือป่วยบ่อย ตรวจเลือด ฉีดยาเข้าเส้น พอเจอเข็มแค่หันหน้าไปอีกทาง หันมาอีกทีเสร้จแล้วค่า

กลัวเข็มเหมือนกันเลยค่ะ เจาะเลือดที ฉีดยาที สะเทือนทั้งห้องตรวจ เรียกแม่บ้าง เรียกสามีบ้าง

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดคะ อย่ากลัวนะคะ พอหมอเจาะก็หันหน้าไปทางอื่น อิอิ สู้ๆนะคะคุณแม่

VIP Member

เข็มใหญ่มากค่ะแม่ 🤣🤣🤣 พ่อบ้านนี้จะเป็นลมเลยเจอเข็มเจาะเลือด แต่เจ็บเหมือนมดกันค่ะ

บ้านนี้ครั้งที่แล้วหมอเจาะเลือดไปหาเส้นไม่เจอหมอทิ่มหาใหญ่เลยค่ะ สู้ๆค่ะแม่

ไม่น่ากลัวหรอกค่ะ​ ถ้ากลัวก็อย่าดูเข็มที่หมอเจาะ​ แต่เรานี้ทุกขั้นตอน​ 😆😆

แล้วแต่ดวงเลยคะ เจอหมอมือเบาโชคดีหน่อย เจอหมอมือหนักจะร้องไห้คะ

Câu hỏi liên quan