5 Các câu trả lời

TapFluencer

น้องสะอึกค่ะคุณแม่ เป็นกลไกตามธรรมชาติของการพัฒนาการสมองของน้อง เป็นเรื่องปกติและเป็นเรื่องที่ดีค่ะ มันบ่งบอกว่าระบบประสาทในสมองของน้องมีการพัฒนาการอย่างเต็มที่และสมบูรณ์ค่าา อาจจะเกิดขึ้นได้บ่อยแค่ไหนก็ได้ หรืออาจจะนานๆครั้ง แล้วแต่บุคคลเลยค่ะ แต่ไม่ได้เป็นอันตรายอะไรกับน้องนะคะ ส่วนบ้านนี้น้องสะอึกทุกวันเลยค่ะ วันละ2-3ครั้งค่ะ😊

บ้านนี้เวลาลูกสะอึกจะรู้สึกเอ็นดูมากค่ะ5555

บ้านนี้สะอึกบ่อยค่ะ บางวันก็ 2-3 ครั้งเลย 🤣

ไม่เป็นไรคะ น้องแค่สะอึก=บริหารปอด

ขอบคุณนะคะค่อยใจชื่นขึ้นมาเลย เพราะปกติจะรู้สึกว่าเค้าดิ้น เค้าหมุนตัว แต่พอกระตุกๆเป็นจังหวะเลยแบบเอ๊ะ ไม่เหมือนที่เคยรู้สึก

น้องสะอึกค่ะแม่ ไม่เป็นอันตรายค่ะ

น้องสะอีกค่ะ ไม่เป็นอันตราย

ขอบคุณนะคะแม่ โล่งอกไปทีค่ะ😊

Câu hỏi liên quan