15 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้ตอนท้องก็เป็นค่ะ แพ้ท้องด้วย เป็นกรดไหลย้อนด้วย ทรมานมากๆค่ะแม่ กินอะไรแก้ก็ไม่หาย ขนาดไม่กินเยอะไม่กินดึกยังเป็นค่ะจนได้ไปล้วงคออ้วกถึงค่อยยังชั่วค่ะ แม่บ้านนี้แนะนำกินแอร์เอ็กซ์ช่วยได้นิดหน่อยค่ะ แม่บ้านนี้ถามหมอมาแล้วแล้วหมอก็จ่ายยาให้กินค่ะ สู้ๆนะค่ะเข้าใจเลยค่ะ 💓✌

แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนแรกไม่ทราบว่าตัวเองท้อง เพราะกินยาคุม ไปหาคลินิกตามบ้านตรวจก็ว่าเป็นกรดไหลย้อน ให้ยาลดกรด และแบ่งอาหารเป็นมื้อน้อยๆ ลดอาหารรสจัด แต่พอเข้าสักพักเริ่มมีอาการแพ้ท้อง เข้าเดือนที่2ก็อาการกรดไหลย้อนเริ่มหาย แต่แพ้ท้องหนักมากเลยค่ะ

พยายามกินอาหารให้ตรงเวลาค่ะ หลังกินข้าวให้นั่งสักชั่วโมง-สองชั่วโมง เพื่อให้ย่อยค่ะ เป็นไปได้ลดอาหารที่รสจัดๆค่ะ กินได้แต่อย่ากินแบบจัดมากค่ะ บ้านนี้เป็นตอนท้องไตรมาสแรกค่ะ กาวิสคอนก็ช่วยได้ค่ะ

Super Mum

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนท้องเราต้องพึ่งยาน้ำลดกรดในกระเพาะทุกมื้ออาหาาเลยค่ะ ทรมานมากๆ ไม่กินก็ไม่ได้ ถ้าแม่เป็นเยอะ ไปฝากครรภ์แจ้งหมอด้วยนะคะ หมอจะได้จ่ายยาเพิ่มนะคะ

Super Mum

หลังกินอิ่มให้นั่งพักก่อน อย่าพึ่งเอนหรือนอน แต่หากเป็นแล้ว ทางนี้เคยลองน้ำผึ้ง สามารถบรรเทาได้ค่ะ

เลี่ยงอาหารรสจัด ทานให้ตรงเวลา ทานแล้วอย่าพึ่งนอนทันที รออย่างน้อย 30 นาทีค่อยนอน ทานกาวิสคอนได้ค่ะ

หลังกินอาหารเสร็จให้นั่งหรือเดินสัก1ชม.นะคะ อย่าพึ่งนอนเราใช้วิธีนี้แล้วได้ผลค่ะ

ทานเสร็จเดินให้ย่อยก่อนะคะแม่ ท่ารู้สึกอึดอัดดื่มน้ำขิงอุ่นๆได้คะไม่อันตราย

เคยเป็นเหมือนกันค่ะโคตรทรมาณเลยเวลานอนต้องนั่งหลับเอาแม่จะนอนราบไม่ได้เลย

ผ่านมาได้ด้วย อโมจินเยลค่ะ ลองถามหมอที่ฝากครรภ์ก์ดีนะคะ

Câu hỏi liên quan