เงินประกันสังคมของพ่อ

กรณีพ่อมีประกันสังคมแต่แม่มีสิทธิ์บัตรทอง แต่ผ่าคลอด สามารถทำเรื่องเบิกค่าคลอดคืนได้15,000฿ไหมคะ??

14 Các câu trả lời

เบิกได้ค่ะ​ ถ้าไม่สะดวก​ไปที่สำนักงาน​ก็ทำผ่านเว็บไซต์​ได้เลยค่ะ​ ของเราเบิกคลอด​ 15,000​ เบิกฝากท้อง​ 1,500​ หยุดงานเลี้ยงลูก​ 7,200​ (ม.39)​ ส่วนเงินสงเคราะห์​บุตรเดือนละ​ 8​00 จะได้อัตโนมัติ​ล้าช้า​ 3​ เดือน​ บ้านนี้เกิด​พ.ย.​ได้เงินก.พ.ค่ะ​ แต่ในเว็บไซต์​ต้องมีพร้อมเพย์ที่ผูกกับเลขบัตรประชาชน​ เราทำเรื่องในเว็บวันที่​ 7​ ธ.ค.​ อนุมัติ​วันที่​ 19​ ธ.ค.​ เงินเข้าวันที่​ 22​ ธ.ค.ค่ะ

8mo trước

เข้าบัญชีที่พร้อมเพย์ที่ผูกกับเลขบัตรประชาชน​ค่ะ

เบิกได้ค่ะแม่ บ้านนีเตอยคลอดใช้สิทธิเงินสด แต่เบิกประกันของพ่อ เบิกออนไลน์ค่ะ ง่ายมาก ถ้า.เป็นตจว.เงินจะเข้าไวมากค่ะ เขตกทม.ชลบุรีจะช้ากว่าปกติ ของแม่บ้านนี้ยื่นไป1เดือนแล้วยังไม่เข้าเลยค่ะ🤣

8mo trước

ค่าคลอดบุตรเงินสดของเเม่เท่าไหร่คะ โรงบาลรัฐเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🥰🙏

บ้านนี้ใช้สิทธิ์บัตรทอง หลังคลอดพ่อไปเบิกประกันสังคมวันที่9 วันที่16 ได้รับเงินแล้วค่ะ 15,000 ถือว่าเร็วนะคะ ท้องแรกรอนานกว่านี้มากค่ะ

ถ้าเราไปยื่นที่สำนักงานประกันสังคม เราจะสามารถเช็กได้ยังไงคะ ว่าผ่านแล้ว หรือยังไม่ผ่าน ยื่นไปตอนธันวาคม2566

8mo trước

ส่งม.33 มา2ปี = 24เดือนค่ะ ผ่าคลอดรพ.ราชวิถี จ.กรุงเทพ คลอดเดือน11 นี่เดือน1 ยังไม่ได้เลยค่ะ

เบิกได้คะแต่ต้องจดทะเบียนสมรสกับพ่อเด็กถึงยื่นประกันสังคมสามีได้คะ

บ้านนี้ ม.33 เบิกค่าคลอด ค่าฝากครรภ์ ค่าจ้างช่วงที่ลาคลอด ได้มา33,000 ค่ะ

ใช้สิทธิ์พ่อเบิกได้ 15,000 ค่ะ และได้เดือนละ 800 ทุกเดือนด้วย

8mo trước

ของเราจดทะเบียนสมรส เราได้ แต่ถ้าไม่จดทะเบียนสมรส เราไม่แน่ใจเหมือนกันว่าได้มั้ยนะคะ ต้องไปปรึกษาที่สำนักงานประกันดู

เบิกได้ แค่น่าจะได้แค่ค่าคลอดเหมาจ่าย 15,000

ต้องจดทถเบัยนสมรสไหมค่ะ

เค้าได้13000 ค่ะของพ่อ

Câu hỏi liên quan