150 Các câu trả lời

อยากให้ลูกน้อยเก่งและเรียนรู้ทักษะรอบด้านทั้งทางด้านภาษา ด้านกิจกรรม และด้านคิดวิเคราะห์ การที่ลูกน้อยได้เรียนรู้ด้วยตนเองจะให้ทำมีประสบการณ์ในการใช้ชีวิตมากขึ้น

อยากให้น้องสามารถใช้ชีวิตได้ด้วยตัวเองค่ะ ไม่ได้ตั้งความหวังว่าลูกจะต้องเก่งด้านใด ขอแค่โตไปเป็นคนดี ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน อยู่ในพื้นฐานของคำว่ามนุษย์ที่ดีคนหนึ่ง

TapFluencer

ด้านสติปัญญาคะความคิดในทุกๆอย่างของเขาคิดอะไร นึกอะไร ทำอะไร มันจะออกมาทางสีหน้า ทางวาจา ทางกาย ทุกอริยาบทของเค้า เราเปนพ่อแม่เราก็ต้องเปนแบบอย่างที่ดีให้เค้าก็พอ

อยากให้ลูกเก่งในทุกด้านรอบตัวค่ะ อาจจะไม่ต้องเก่งทุกเรื่อง หรือเก่งเฉพาะด้านใดด้านหนึ่ง แต่สามารถที่จะช่วยเหลือตัวเองได้ รู้จักพึ่งพาตัวเอง เติบโตอย่างมีคุณภาพ

อยากให้เขาเก่งในทุกๆด้านแต่ก็คงอยู่ที่ตัวลูกของเราเองว่าเขาถนัดด้านไหนมากที่สุดและแม่จะคอยสนับสนุนเขาในด้านที่ถนัดจะไม่บังคับในสิ่งที่เราอยากให้เขาเป็นค่ะ🥰

อยากให้ลูกสาวทันคน ฟังหูไว้หู ใช้ชีวิตเองได้ติดขัดปัญหาสามารถแก้ไขได้ด้วยตนเองหรือถ้ามันเกินความสามารถอยากให้ลูกกล้าที่จะพูดกับคนรอบข้าง กล้าที่จะปรึกษาแม่

อยากให้ลูกเก่งด้านทักษะชีวิตที่สุดค่ะ เพราะในอนาคตเขาจะได้ช่วยเหลือตัวเองได้ และไม่เป็นภาระของใคร ส่วนด้านอื่นๆหากเขาชอบอะไรพ่อกับแม่พร้อมซัพพอตเต็มที่ค่ะ🥰

อยากให้ลูกเก่งทุกๆด้านคะ แล้วแต่ว่าเขาจะถนัดด้านไหนชอบสิ่งไหน ให้เขาเลือกในสิ่งที่เขาชอบ คนเป็นพ่อเป็นแม่พร้อมสนับสนุนคอยดูคอยให้คำปรึกษาอยู่เบื้องหลังคะ

ตอนลูกยังเล็ก อยากเสริมพัฒนาการให้ลูกในทุกด้านค่ะ และจะสอนให้สามารถช่วยตัวเองได้ แต่พอลูกโตให้ลูกเลือกเองว่า อยากทำอะไร ส่วนตัวแม่จะคอยอยู่ข้างๆลูกเสมอค่ะ

TapFluencer

ตอนนี้ท้องลูกสาว อยากให้ลูกมีทักษะการระวังตัวกับเพศตรงข้าม ให้เขารู้จักอวัยวะที่สำคัญที่สงวนห้ามให้คนอื่นมาจับ การเอาตัวรอดในสังคมจริงๆนอกจากครอบครัว

Câu hỏi liên quan