32 Các câu trả lời

VIP Member

ไปหาหมอเลยค่ะ เราเป็นแบบนี้เลยตอนคลอด ปวดตั้งแต่8โมงเช้า ปวดๆหายๆ ไม่มีอาการใดๆ ทนจน4โมงเย็น ไปถึงโรงบาลหมอบอกปากมดลูกเปิด 3เซ็นแล้ว ตอนแรกคิดว่าคงยังไม่คลอดค่ะ เลยทนจนเย็น เพราะอีก 3 อาทิตย์ถึงจะครบกำหนดคลอด

นับดูนะคะว่าเจ็บแล้วหายห่างกี่นาที ถ้าเจ็บๆหายไม่เกิน5นาที แสดงว่าใกล้แล้วคะ

ปวดถี่ขนาดนี้หาหมอเลยค่ะ เพราะจะคลอดแล้ว ปากมดลูกอาจเปิดแล้วค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะบ้านนี้ปวดแบบนี้เหมือนกันไปตรวจมดลูกเปิด4เซนจ้า

จะคลอดแล้วค่ะ ไปหาหมอยังค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกค่ะ

VIP Member

ตื่นเต้นแทนเลยค่ะ คลอดง่ายๆอย่าลืมอัพเดทนะคะ

จะคลอดแล้วค่ะ ท้องแรกเราเป็นแบบนี้เลย

น้อง อยากออกมาเจอหน้าคุณแม่แล้วค่ะ

VIP Member

ขอให้แข็งแรง_ทั้งแม่และลูกน่ะคะ😊😍

1669 เลยค่ะคุณแม่ ตอนนี้ติดเคอร์ฟิว

Câu hỏi liên quan