96 Các câu trả lời

ใครได้คุณเป็นแฟนนี่น่าสงสารมากเลยนะคะ เป็นผู้ชายที่ขาดความรับผิดชอบ ถึงแม้จะบอกว่าพลาดแต่คุณควรยอมรับการกระทำของคุณค่ะ คิดดูดีๆนะคะ

VIP Member

เราก็เป็นคนนึงที่พลาดค่ะ เรากับแฟนไม่พร้อมเลยไม่มีแผนสำรองไม่มีเงินสำรอง แต่แฟนเราเลือกที่จะให้เก็บลูกไว้ค่ะ คิดดีๆนะคะชีวิตคนทั้งคน

ไม่พร้อมก็ใส่ถุงยางคะ พอทำผู้หญิงเค้าท้องจะมาอ้างพร้อมไม่พร้อมไม่ได้ ลูกผู้ชายทำแล้วต้องรับ เงินไม่มีก็ต้องดิ้นรนทำงาน ลูกจะได้สบาย

ไม่พร้อมทำไมไม่ป้องกันค่ะ เราเองก็ไม่พร้อม แต่ก็ไม่คิดจะทำ เด็กไม่ได้รู้เรื่องด้วยค่ะ เขาเกิดมาแล้วก็ต้องดูแลนั้นคือหน้าที่ของคุณ

ทำไมคุณไม่คิดถึงคนที่เขาอยากมี เขาทะนุถนอม บางคนอยากมีมาก แต่มีไม่ได้ นี่เขามาอยู่กับคุณแล้ว ต่อให้พร้อมไม่พร้อม คุณก็ต้องดูแล

ใจดำอ่ะ นี้มันเพจแม่ๆๆกำลังมีน้องแล้วก็มีแล้ว แล้วคุณมาพูดแบบนี้ ถ้ารุ้ว่าตัวเองปล่อยในก็น่าจะหายาให้แฟนทาน ไม่น่าคิดแบบนี้เลย

ไม่เห้นด้วยนะค้ะ ขนาดเราอายุแค่17ต่างคนต่างเรียนยังพลาดไม่พร้อมเลยแต่เรายังไม่คิดจะทำแท้งเร่ย คุนไม่พร้อมคุนก็ไม่ป้องกัน

อ่าว ทำไมไม่ป้องกันอ่ะคะ ไม่กลัวบาปหรอคะ ให้เค้าเกิดมาแล้ว ก้อไปฆ่าเค้า คิดดีๆนะคะ คนที่อยากมีลูก แต่ไม่มีโอกาส มีเยอะนะคะ

อายหมานะมึง คนทั้งคน มีปัญญาปี้ไม่มีเลี้ยง ถ้าทำจริง ชาตินี้ไม่มีวันเจริญหรอก แค่คิดก็บาปและ เลี้ยงเค้าดีๆเถอะ เชื่อกู!

เราอายุ17ตั้งท่องได้5เดือนแล้วเรายังเลือกที่จะเก็บไว้คิดไหม่นะคะการทำแท้งเท่ากับการฆ่าคนทั้งคนบาปคะ ทำอะไรก็ไม่ขึ้น

ไม่เชื่อเราก็ไม่ว่านะ แต่แม่เราเคยเอาลูกออก บาปกรรมแท้ๆ😂

Câu hỏi liên quan