6 Các câu trả lời

ตอนนี้ลูกชายไม่กินนมเหมือนกันค่ะไม่ยอมดูดเลยต้องใช้ช้อนใช้สลิ๊งป้อนแทนลองเปลี่ยนนมก้อแล้ว เปนมาเกือบครึ่งเดือนแล้วค่ะ

กินนมNanค่ะ เผลี่ยนนมก็ไม่ได้ทำให้น้องกินมากขึ้นนะค่ะ น้องเขาเป็นมาจากข้างในทำงานหนักที่เขาเรียกว่าโรคเกลียดนมจ้า พอร่างกายน้องเข้าที่จำกลัยมาเหมือนเดิม

หลานเคยเปนค่ะตอนเค้าได้9เดือนไม่ยอมกินนมไม่เอาขวดเลยจากนั้นเลยเปลี่ยนให้กินจากกล่องถึงยอมกินนมค่ะ

ทานนมอะไรค่ะจะได้รองให้ลูกบ้าง

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้น้องไม่ยอมดูดขวดเลย น้ำนมแม่ก็ไม่ไหลมาก กลัวลูกจะไม่อิ่มค่ะ

ค่ะแม่ สู้ๆค่ะ✌✌

VIP Member

เป็นเหมือนกันเวลาให้นมขวดเอามือปัดออกไม่กินนมแม่ก็ไม่คอยมีนมไหลช้า

อ่อค่ะขอบคุณค่ะ

แนะนำปรึกษาคุณหมอที่ รพ.ดีกว่าน่ะค่ะ เผื่อมีแนวทางแก้ไข

ปรึกษามาแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับคอมเม้น

ตอนนี้บ้านนี้เป็นคะ คุณแม่แก้ไขยังไงคะ