13 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค่ะเเม่ มีมูกขุ่นๆออกเเค่2วัน เจ็บท้องนิดๆช่วง 8 โมง ตอนเที่ยงเริ่มเจ็บขึ้นถี่ 3-2 นาทีเลยค่ะ ไปถึง รพ ปากมดลูกเปิด 4 เซน นอนรอเท่าไหร่น้ำคร่ำก็ไม่เเตกจนหมอต้องเจาะให้ สุดท้ายคลอด 5โมงเย็นเลยค่ะ 28/12/65

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะบ้านนี้ 36 + 4 week แล้วค่ะ อยากคลอดแล้วค่ะปวดไปหมดทั้งตัวเลยทั้งสะโพกทั้งปวดลงก้นปวดหัวหน่าวปวดจิมิเวลานอนจะพลิกตัวจะตะแคงแทบน้ำตาไหลเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ แอบแตกเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขออนุญาตสอบถามค่ะ ของเตรียมคลอดต้องเอาอะไรไปบ้างคะ อย่างละเท่าไหร่ #ท้องแรกไม่มี ประสบการณ์ค่ะ🙏🏻

ใช้จริงแค่ไม่กี่อย่างคะแม่😆ชุดผูก หมวก ถุงมือ (แม่เตรียม​มาอย่างละ3ชุด)​ ผ้าห่อตัว ผ้าเช็ดตัว​ ผ้าห่ม​ แพมเพอร์ส​เด็ก ของใช้ส่วนตัว​แม่แม่เตรียมมาแค่ชุดใส่กลับคะผ้าอนามัย​มาซื้อที่โรงพยาบาล​☺️อย่างอื่นๆพวกน้ำยาต่างๆสำลีต่างๆโรงพยาบาล​มีคะ

อิจฉาจังเลยบ้าน39+5ยังเงียบอยู่เลยพรุ่งนี้หมอนัดติดเครื่องมือกับตรวจภา

ยินดีด้วยนะค่ะ​ น้องน่ารักน่าชังมากเลยค่ะ

TapFluencer

ยินดีด้วยนะคะ แข็งแรงโตไวนะเจ้าหนูน้อย♥️😁

TapFluencer

ยินดีด้วยนะคะ น้องน้ำหนักเท่าไหร่คะคุณแม่

บ้านนี้38+6ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

สุขภาพร่างกายเเข็งเเรงจ้า

เห็นแล้วอยากคลอดบ้างจัง

Câu hỏi liên quan