13 Các câu trả lời

เราท้อง​ 33w​ ซาวด์มาลูกหนัก​ 2400g.​ เกินเกณฑ์ น้ำหนักแม่ขึ้นมาทั้งหมด6โล​ เคสเราหมอบอกเด็กตัวใหญ่จากกกรรมพันธุ์​ค่ะ​ พ่อเค้าร่างใหญ่​ แม่ไม่เป็นเบาหวาน​ แต่หลังและสะโพกแม่จะพังหมดแล้วค่ะ​ ปวดร้่าวมาก

สู้ๆ นะคะแม่ ใกล้แล้วววว

แรกๆตอน 28W ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ตัวโต น้ำคร่ำเยอะ แต่ตรวจรอบหลัง หมอว่าดีขึ้น น้ำคร่ำปกติแล้ว เพราะเราลดพวกเบเกอรี่ น้ำหวานลง อย่างมาก วันละแก้ว เบเกอรี่ชิ้นนึงก็พอค่ะ

ขอบคุณคร่าแม่ ต้องงดบ้างแล้ววว

VIP Member

บ้านนี้ก็เกินค่ะน้ำตาลก็สูงด้วยช่วง27-36w. ตอนนี้คุมได้แล้ว แต่นน.น้องยังขึ้นเรื่อยๆอยู่เลยค่ะ ตอนนี้ 38 w. 4169g. 😂

ว้าวๆ ตัวโตมาก จ้ำม้ำน่าดู คลอดง่ายๆนะคะแม่

บ้านนี้28weekน้องหนัก1300กรัม น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลย แม่หนักก่อนท้อง85ตอนนี้ก็ยัง85 เจาะเลือดตรวจเบาหวานผ่านค่ะ

ดีจังค่ะแม่

บ้านนี่ซาวตอน30w น้ำหนักลูกได้1709กรัมค่ะ หมอเลยนัดให้กินน้ำตาลหาเบาหวาน ผลเจาะเลือดแม่บ้านนี้ผ่านค่ะ

ดีใจด้วยค่ะคุณแม่

บ้านนี้ 28 วีค. น้อง นน 1200 แม่เจาะเลือดเบาหวานทุกเดือนเลยคะ นน แม่ไม่ขึ้นเลย แต่ นน น้องขึ้นเรื่อย ๆคะ

ใช่ค่ะ หมอว่สแม่ขึ้นตามเกณฑ์ ลูกขึ้นเกินเกณฑ์ต้องตรวจ 😅😅

บ้านนี้ก็ประมาณนี้นะคะ หมอแจ้งน้ำหนักน้องปกติ แต่น้ำหนักแม่ขึ้นเยอะ12โล ตรวจเบาหวานผ่านค่ะ

😊😊😊

VIP Member

บ้านนี้ไม่เกินนะคะ 1.5แล้วเหมือนกันค่ะ ตามใบซาว28วีค+ตามปจด 30วีค บ้านนี้น.นขึ้นแค่7โลเองค่ะ

สู้ๆ ค่ะแม่😁😁

ของเราน้ำหนักก็เกินเกณฑ์เหมือนกันจ้า หมอให้ตรวจคัดกรองเบาหวานเหมือนกัน

สู้ๆค่ะแม่

29 week หนัก 1.7 แม่ขึ้น 5-6 โลค่ะ หมอนัดเจาะเบาหวาน สิ้นเดือนนี้ 😖

สู้ๆ ค่ะแม่