12 Các câu trả lời

บ้านนี้ไปล่าสุด27กค 34+2 น้องหนักเกือบ2,600เลยค่ะ แต่ไม่เห็นหมอพูดอะไร เพราะซาวด์ตอน32น้องสายสะดือพันคอ ดีที่ล่าสุดน้องเอาออกแล้ว แต่หมอพูดคร่าวๆ ประมาณว่ารอถึง38วีคก่อน ให้ปอดน้องแข็งแรงเต็มที่ค่ะ ทีม5กันยา

ใช่ค่ะ 38 week คือพอดีแล้วค่ะ ท้องไม่แก่เกินไป

จาก 12 กันยา คุณหมอย้ายมานัดผ่า 29 สิงหา ค่ะ แม่มีรกเกาะต่ำค่ะ เคยมีเลือดออก ปากมดลูกเปิด 2 ซม โดนยาระงับคลอด และฉีดกระตุ้นปอดเรียบร้อยค่ะ พยามยามจะประคองให้ครบ 38 สัปดาห์ คือวันที่ 29 สิงหาพอดีเลยค่ะ

บ้านนี้หมอบอกน้ำคร่ำน้อยค่ะ เลยนัดผ่า 29 อายุครรภ์ครบ 38weekพอดีค่ะ

บ้านนี้ 35 + 6 พรุ่งนี้หมอนัดแต่ไม่รู้จะได้รู้น้ำหนักลูกหรือเปล่าแม่อยากย้ายทีมเหมือนกันค่ะกำหนด 3 กันยายนตั้งแต่ท้องมารู้น้ำหนักลูกแค่รอบเดียวตอน 4 เดือนเอง

บ้านนี้2กยน้ำหนัก3000แล้วค่ะ36+1วันป้าหมอบอกกว่าจะคลอด4000กว่าแน่ๆค่ะ

บ้านนี้ก็ย้ายค่ะกำหนดคลอด4 ก.ย แต่น้องไม่ยอมกลับหัวหมอเลยนัดผ่าวันที่27 ส.ค นี้แล้วค่ะ แอบกังวลการผ่าอยู่เหมือนกันนะคะ

นี่ก็กลัวเหมือนกันค่ะ ไม่เคยป่าตัดอะไรเลยในชีวิต ดีไม่ดี อาจจะบอกหมอ วางยาไปเลยค่ะ😅

กำหนดคลอด10 กันยายนเหมือนกันเลยคะ ไปหลาหมอล่าสุด 34 week+1 น้องน้ำหนัก 2,700 จะได้ย้ายทีมมาสิงหาไหมน้อ แอบกลัวการผ่า😂

นี่ก็กลัวเหมือนกันค่ะ ท้องแรก เลือกผ่าคลอด ถ้ากลัวมากจะบอกหมอ วางยาสลบไปเลยค่ะ 😅

หมอนัดผ่าสิ้นเดือน ทีมกันยายน ย้ายมาสิงหา แต่ยังไม่รู้วันที่เท่าไหร่

แม่พร้อมเจอลูกมากค่ะ

เกิดอะไรขึ้นคะแม่ทำไมได้นัดผ่า ขอความรู้หน่อยค่ะ

33+5แล้วคะปวดหัวเหน่ากับปวดจิมิมากคะแอบกลัว😁😁

น้องน้ำหนักเยอะมั้ยค่ะแม่หมอถึงไห้ย้ายทีม

ทางนี้กำหนด9กันยาค่ะ ทำไมเเม่ถึงได้ย้ายทีมคะ

หมอบอกน้องตัวใหญ่ค่ะ แล้วหมอบอกว่าน้ำคร่ำน้อย เลยให้คลอดสิ้นเดือนค่ะ อายุครรภ์ 38 week พอดีค่ะ

Câu hỏi liên quan