38 Các câu trả lời

VIP Member

เรากินไม่บ้างไม่กินบ้าง บ้างที 3 วันไม่ได้กิน เพราะลืม แล้วก็กินข้าวไม่ตรงเวลาบางวันก็ไม่ได้กินข้าวเลยค่ะ เลยไม่ได้กินยา ตอนนั้นทำงานกลางคืนค่ะ เลยไม่ค่อยได้กินข้าว ได้กินก็ตอนเย็น ตอนนี้เปลี่ยนงานเป็นตอนเช้ากินยาทุกวันค่ะ วันที่9ไปอัลตราซาวล์ ไม่รู้ว่าจะมีผลกระทบอะไรกับน้องรึเปล่า 😓

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

คุณแม่ต้องปรับเปลี่ยนเวลานะค่ะ ตื่นขึ้นมากินข้าวเช้ากินยาก่อนแล้วค่อยนอนต่อค่ะ ยาบำรุงที่หมอให้ทุกตัวสำคัญหมด แต่แปลกนะค่ะ ระหว่างนอนคุณแม่ไม่รู้สึกหิวเลยเหรอค่ะ บ้านนี้หกโมงเช้าก็หิวแล้วค่ะ

บ้านนี้คุณหมอให้ทานก่อนนอนทุกวันค่ะ โฟลิคสำคัญนะค่ะ จะช่วยบำรุง แรกๆไม่ค่อยใส่ใจ หลังๆนี่เป็นห่วงลูกทานก่อนนอนไม่เคยขาด แต่นอนช้านอนเร็วอีกเรื่องนึงขอแค่ทานทุกคืนก็โอเคแล้วค่ะ 😋

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ ซาวน์ใหญ่มาแล้ว หัวใจ ไต ม้าม สมอง ปอด กระเพาะปัสสาวะ ทำงานได้สมบูรณ์ดี มีริมฝีปากบน ร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ คุณแม่โล่งเลย ♥️

23 weeksจ้า

ไม่เกี่ยวค่ะ โพลิคกินเวลาไหนก็ได้ ถ้ากินแล้วอ้วกแนะนำกินก่อนนอนค่ะ แต่อย่าลืมทานค่ะ สำคัญมากเพราะหากขาดโพลิคช่วงตั้งครรภ์ โชคร้ายลูกอาจพิการอวัยวะไม่ครบค่ะ

ตอนนี้ท้องได้9สัปดาห์แล้วค่ะรู้ปวดท้องข้างซ้ายมากเลยจะเป็นอะไรต่อลูกไหมค่ะพึ่งท้องแรกค่ะคุนแม่ท่านพอทราบช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่จะปวดซ้ายขวาสลับกันค่ะ...เคยปรึกษาคุณหมอบอกปกติดีค่ะ แต่ืกครั้งื่ปวดจะไม่มีอาการอื่นน่ะค่ะ

หมอบอกว่าให้ทานหลังอาหารเช้าบ้านนี้ชอบลืมทานกังวนมากเลยไปปรึกษาหมอคุณหมอบอกว่าทานเวลาไหนก็ได้แต่ต้องทานทุกวันแค่นั้นค่ะ

เร่ก็กินไม่เป็นเวลาเหมือนกันค่ะ เลยเปลี่ยนมากินก่อนนอนลูกปกติดีค่ะ เคยถามหมอหมอบอกกินตอนไหนก็ได้ค่ะขอแค่กินทุกวัน

ตัดปัญหากินก่อนนอนทุกคืนเลยค่ะ เเม่บ้านนี้เพราะนิสัยขี้ลืม ได้ผลด้วยนะ เพราะเอายาวางไว้หน้าตู้กระจกเเต่งตัวเลย

ขอบคุณนะคะ

ีมีผลกระทบต่อลูกและแม่ค่ะ จะทำให้ความเข้มข้นเลือดลดลงและเสี่ยงต่อการตกเลือดค่ะ คุณหมอบอกมาประสบการณ์ตรง

ขอบคุณมากๆ ค่า ♥️

Câu hỏi liên quan