135 Các câu trả lời

คุณหมอก็ให้เรากินวันละ 1 เม็ดค่ะ ถ้าจำไม่ผิดคุณหมอบอกว่า 1 เม็ด เพียงพอกับที่ลูกต้องการค่ะ ตอนนี้ท้อง 5 เดือนก็ยังกินอยู่ค่ะ

ทานวันล่ะ 1เม็ดปกติค่ะ เพราะคนท้องต้องได้รับโฟลิค อย่างน้อย 400มิลิกรัม/วัน ถ้ามากเกินไป จะทำให้เด็กมีอาการออทิสติกได้ค่ะ

เรากินวันละเม็ดจนตอนนี่23w ก้ยังกินแค่เม็ดเดียว แต่ที่มีเสริมมาคือแคลเซียม1เม็ดกับบำรุงเลือด1เม็ดเสริมธาตุเหล็ก

บ้านนี้คุณหมอให้กิน2เม็ด เช้าและเย็นหลังอาหารครั้งละ1เม็ดค่ะ เอาตามที่หมอสั่งดีกว่าจ้า ขึ้นอยู่กับตัวบุคคล

ถ้าแม่ไม่ได้เป็นโลหิตจางวันละเม็ดก็เพียงพอแล้วค่ะ คนที่ต้องทาน 2 เม็ด น่าจะเพราะโลหิตจางขณะตั้งครรภ์ค่ะ

กินแค่เม็ดเดียวถูกแล้วคะ กินมากเกินไปก็ไม่ดีกับเด็กในครรภ์ คุณหมอจัดให้ตามความเหมาะสมของร่างกายคะ

เรากินวันละ 1 เม็ดค่ะ แต่เรากินนมแอนมัมอีกวันละ 2 แก้วสามีบังคับ บวกกับกินไข่และกล้วยน้ำว้าค่ะ มีโฟเลต

แล้วแต่ปริมาณโฟลิคของยี้ห้อที่หมอจ่ายให้ค่ะ ปริมาณไม่เท่ากันแต่ละยี่ห้อ คุณหมอจะคำนวณให้แล้วค่ะ

วันละ1 เม็ดค่ะ กินเกินปริมาณที่คนท้องควรกิน อันตรายทำให้ลูก พิการ หรือเป็นดาวซินโดรมได้ค่ะ

เราก่อกินวันละ 1 เม็ดคะ แต่ตอนนี้เข้า 4 เดือน หมอให้ยาแคลเซียมเพิ่มมา และโฟลิควันละ 2 เม็ด

Câu hỏi liên quan