130 Các câu trả lời

อาทิตย์นี้ เราก็มีนัดซาวด์6วีคเหมือนกันค่ะ ลุ้นอยู่ว่าจะเห็นน้องไหม กังวลอยู่ว่าจะท้องลมอีก แต่พยายามทำใจให้สบาย อย่าคิดมาก อย่าเครียด บำรุงร่างกายให้ดีที่สุด อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด สู้ๆค่ะ✌️

เคยเป็นค่ะ เมื่อปีที่แล้ว มีแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดอีก 2สัปดาห์เหมือนกันค่ะ สุดท้ายก็ไม่เจอน้อง หมอสรุปว่าเป็นท้องลม แม่ต้องสู้ๆนะคะ อาจจะเจอน้องก็ได้ค่ะ เคสแต่ละเคสไม่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้

เป็นเหมือนกันคะ น้องเล็กยุ่คุณแม่อย่ากังวลเลยค่ะ #8w.หมอบอกตั้งครรภ์จริงแต่ยังไม่เห็นต้อง10W.นัดตรวจใหม่ ว่าจะตั้งครรภ์แบบใหนเราก้อเคยกังวลเหมือนกันได้แต่ภาวนาให้ครรภ์แข็งแรง ตอนนี้ได้31W.แล้วคะ

อย่าเครียดนะคะแม่ เป็นเหมือนบ้านนี้เลย ตอนไปซาว์5วีคเกือบ6วีค เจอแค่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ พอคุณหมอนัดซาวด์ไหม่เจอตัวน้องและหัวใจน้อยๆแล้วค่ะ✌️✌️บำรุงรอไปเลยค่ะ #บ้านนี้รอตรวจดาวซินโดรมเดือนหน้า😊

(ท้องลมหรือป่าวค่ะ แม่หนูก็เคยเป็น แท้งตอน5เดือนค่ะ หมอก็บอกว่าไม่มีตัวเด็กนะมีแต่ถุงน้ำคร่ำ หมอบอกแม่ตั้งเเต่3เดือนว่าไม่มีตัว ค่ะ) ไม่แน่ใจนะค่ะ ต้องรอดูนะค่ะ อาจมีตัวก็ได้รอดูนะค่ะ

ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ ตอนนั้นเราก็เป็นค่ะ แต่คุณแม่ยังโชคดีที่เจอถุงตั้งครรภ์ แต่เราเองไม่เจออะไรเลย คุณหมอบอกว่าอาจจะท้องนอกมดลูกด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้เจอน้องแล้วค่ะ คุณแม่ทำใจสบายๆนะคะ

ไม่เจอตอนกี่วีคคะแม่ อันนี้8สัปดาห์ไม่เจอทั้งถุงทั้งน้องเลยแม่กังวลและจิตตกมากเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ใม่เจอค่ะตอน4 วีค พออีกสองอาทิตใปตรวจก็เจอถุงตั้งครรภ์และก้อตัวน้องเล็กๆค้ะ คุณแม่ใม่ต้องคิดมากค้ะ ทานยาโฟลิคไว้ ยังใงก้อเจอค้ะเพราะแม่บางคนไข่ตกไม่ใวตกช้าไม่เหมือนกัน

รู้ว่าท้องตอน5w ค่ะ พยายาม ไม่ยกของหนัก เลี่ยงเรย ห้ามลุกๆนั่งๆบ่อย ไม่ใช้กำลัง เยอะๆ ที่สำคัญงดมีเพศสัมพันธ์นะคะ สู้ๆ ขอให้น้องแข็งแรงๆๆๆๆ ตอนนี้บ้านนี้ 27wแล้วจ้า ✌️✌️✌️

ตอนนั้นหมอสั่งห้ามค่ะ แต่พ้น 3เดือนไป มีได้ค่ะ แต่ควรใช้ท่าสำหรับคนท้องค่ะแม่

อีก2สัปดาห์ ก็เจอน้องค่ะ ไปตรวจตอน7w หมอบอกพบแต่ถุงครร ยังไม่เจอตัวอ่อน หมอนัดอีก2สัปดาห์ ก็พบตัวอ่อนและการเต้นของหัวใจน้องค่ะ ทำใจสบายไม่ต้องกังวนค่ะ น้องมาแน่นอน

เพิ่งไปซาวด์มาค่ะเจอตั้งแต่6w1d เจอตัวน้องเห็นหัวใจเต้นตุ๊บๆเลยค่ะ แต่คุณหมอซาวด์ดูทางช่องคลอดนะคะ เอาใจช่วยค่ะเดี๋ยวก็ได้เห็นเจ้าตัวน้อยแล้วทำใจให้สบายนะคะคุณแม่✌️

Câu hỏi liên quan