4 Các câu trả lời

เมื่อสายสะดือพันคอลูก จะต้องทำอย่างไร 1.ในกรณีที่รุนแรงจำเป็นจะต้องผ่าคลอดทันที โดยคุณหมอจะวัดจากอัตราการเต้นของหัวใจลูกที่ส่งผลต่อระดับออกซิเจนในเลือด 2.กรณีที่ไม่รุนแรงอาจจะต้องมาพบแพทย์บ่อยขึ้นและต้องสังเกตตัวเองให้หนักขึ้น 3.บางรายอาจไม่จำเป็นต้องผ่าคลอดแต่อาจจะส่งผลต่อการคลอดก่อนกำหนดเพราะมดลูกจะบีบตัวให้เด็กเคลื่อนตัวเอาหัวลงไวขึ้น

ดิ้นปกติ ค่ะ แต่ก้ยังกังวล

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะไปซาวด์ตอน27w. หมอบอกสายสะดือพันคอยุแต่ไม่แน่นหัวใจน้องเต้นปกติแต่เราก็อดกังวลไม่ได้จิตตกอยู่หลายวันเลยค่ะ...ตอนนี้ไม่คิดมากแล้วหมอบอกไม่อันตรายทำให้สบายค่อยนับลูกดิ้น😀ตอนนี้35w.

อย่าคิดมากค่ะ สู้ๆค่ะ

กังวลเลยค่ะกลัวลูกเป็นอะไร แม่มือใหม่ซะด้วย

กี่เดือนแล้วค่ะ