1 Các câu trả lời

เราสามีทำงานคนเดียว เพราะตอนเรากำลังจะได้งานใหม่ดันตรวจเจอว่าท้อง เค้าเลยไม่รับ ก็พยายามไม่เครียดค่ะ วางแผนเรื่องการเงินดีๆ ยิ่งว่างงานยิ่งมีเวลาศึกษาอะไรเยอะมาก เวลาซื้อของใช้ก็เปรียบเทียบที่ราคาถูกและคุณภาพใช้ได้ วางแผนเก็บเงินค่าคลอด ซึ่งเตรียมสำหรับผ่าคลอดไว้ก่อน 5 หมื่นกว่าบาท ท้องแรก เลี้ยงลูกคนเดียวค่ะ สามีทำงานกลางวัน ค่อยๆคิดไปค่ะคุณแม่ ยิ่งเครียดยิ่งไม่ดีกับลูก ตอนท้อง 2 เดือนเราร้องไห้หนักมาก เครียดเรื่องเงินสะส่วนใหญ่ แต่ตอนนี้สบายใจแล้วค่ะ 9 เดือนกว่า รอคลอดอย่างเดียว ทุกอย่างพร้อม

สู้ๆนะคะคุนแม่

Câu hỏi liên quan