98 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค่ะ ท้องแรก พยายามคลอดเอง ทั้งเร่งคลอดก็แล้ว น้องไม่ออก หัวติด ปวดท้องมาก สรุปต้องผ่า เพราะหัวน้องติดและปากมดลูกไม่เปิด 😂 #ยินดีด้วยนะคะ

ทรมานสุดนะค่ะแม่แต่ก็คุ้มค่ะ

คุณแม่รบกวนสอบถามหน่อยคะ. ใกล้ๆคลอดคุณหมอไม่ได้บอกหรอคะว่าน้องตัวโตคลอดเองไม่ได้ เห็นว่าใกล้คลอดหมอนัดถี่ยิบเลย คุณหมอไม่ประเมินให้หรอคะแม่

รอบล้าสุดก่อนคลอดไปหาหมอหมอบอกว่าเด็กน้ำหนักแค่3700เองค่ะซาวร์ทุกครั้งที่นัดนะค่ะเพราะแม่ฝากพิเศษแต่ก็ยังคาดผิดออกมาจริงๆ4440

เหมือนกันค่ะ เจ็บอยู่เกือบ1วันเต็มๆปากมดลูกเปิดแค่3ซม. เชิงกรานแม่ก็ดันแคบ สุดท้ายต้องผ่าฉุกเฉินเพราะน้องหนัก3900กรัมกว่าๆ😭😭

แต่ก็ดีใจที่ได้เห็นหน้าลูกค่ะแม่ นาทีนั้นจะทำยังไงก็ยอม เจ็บก็เจ็บ ห่วงลูกก็ห่วงค่ะ

ยินดีด้วยจ้า จ้ำม่ำน่าฟัดมากๆ ค่ะแม่ แปลกจังที่คุณหมอยังให้คลอดเอง หมอน่าจะซาวน์รู้ตั้งแต่ก่อนคลอด

VIP Member

จ้ำม่ำ น่ารักน่าหยิกมากค่ะเเม่ 🥰 ขอให้น้องร่างกายเเข็งเเรง เลี้ยงง่ายนะค้า♥️💝

ขอบคุณมากค่ะแม่

ยินดีด้วยจ้าบ้านนี้ก็เจ็บท้อง15ชั่วโมงปากมดลูกเปิดแค่5เซนหมอจับผ่าซะงั้น

แม่บ้านนี้เจ็บอยู่11ชั่วโมงค่ะแถมแฝดเลือดอีกค่ะทรมานมาก

น้องจ่ำม้ำมากค่ะแม่ ว่าแต่คุณหมอไม่ซาวด์ประเมินน้ำหนักเด็กก่อนเหรอค่ะ

ฝากพิเศษค่ะซาวด์ดูทุกครั้งที่ไปพบหมอแต่รอบสุดท้ายก่อนคลอดหมอบอกน้ำหนักน้องแค่3700ค่ะ

คุณแม่คะ ผ่าฉุกเฉินแบบนี้ คุณหมอผ่าแนวไหนค่ะ ตามหวาง หรือ แนวตั้ง ค่ั

ยินดีด้วยค่ะ นี่ก็เจ็บ 2 ต่อเหมือนกัน 14 ชั่วโมง ปวดท้องรอคลอด สุดท้ายผ่า

เจ็บสุดๆเน้อแม่

ขอแบบนี้บ้างคนแรกออกมาแค่2655ที่เหลือลงแม่ท้องนี้ขอแบบนี้ค่ะ