6 Các câu trả lời

กินเลซิตินค่ะ ช่วยสลายไขมันที่อุดค่ะ หลังจากนั้นก็ประคบร้อน แล้วประคบเย็น อย่าบีบหรือนวดจนอักเสบนะคะ หลังประคบเย็นแล้วประมาณ 2-3 ชม. พอปั้มก็ทำจี๊ดแล้วปั้มปกติ ถ้าไม่ออกทำจี๊ดใหม่แล้วปั้มอีก ถ้ารอบนี้ไม่ออกก็ประคบเย็นอีก รอรอบหน้าก็ทำแบบเดิม เราเป็นบ่อยมาก เพราะบางจุดท่อนมเล็กตันง่าย เคยประคบร้อนอย่างเดียวปั้มไม่ออกจนอักเสบต้องไปหาหมอ ตอนหลังถึงรู้ว่า ประคบร้อนตลอดเส้นเลือดก็บวม หน้าอกก็บวมปั้มไม่ออกอยู่ดี สุดท้ายกินเลซิตินกับประคบเย็นสำคัญสุด

VIP Member

ท่อน้ำนมอุดตัน เกิดจากการที่ให้ลูกดูดไม่เกลี้ยงเต้า หรือปั้มไม่เกลี้ยงเต้า ทำให้นมที่ค้างสะสมและเกิดการอุดตัน หรือเรียกว่า ไวท์ดอท เม็ดขาวๆเล็กคลายเม็ดสิว พยายามหาเเละเขี่ยไวท์ดอทออกค่ะ ก็จะหายเจ็บ

ขอบคุณมากนะคะแม่จะลองดูค่ะ

เป้นเหมือนกันค่ะ อาบน้ำอุ่นแล้วเอาน้ำอุ่นๆเช็ดนมเเล้วนวดคลึงไปมา เส็ดพยายามเอาลูกเข้าเต้าบ่อยไปเจ็บก็ ต้องทนค่ะ

ถ้าลูกไม่ยอมดูดก็ต้องปั๊มให้เกลี้ยงเต้า และพยายามใช้มือนวดเต้าและประคบร้อนก่อนปั๊มนมค่ะ จะช่วยได้เยอะค่ะแม่

ขอบคุณนะคะแม่จะลองดูค่ะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ เลยไม่ปั้มนมเลยเพราะปั้มไม่เกลี้ยงเต้า เหมือนลูกดูด พอน้องดูดหายเลยค่ะ

ใช่ค่ะแต่ตอนนี้น้องไม่ยอมดูดแล้วติดขวด ให้ดูดก็ร้องไห้จะอ้วก

VIP Member

.

Câu hỏi liên quan