1 Các câu trả lời

ถ้าทานเข้าไปไม่เยอะแก้วสองแก้วและอยู่ในช่วงระหว่างมื้อนมของน้องถ้าคุณแม่รู้สึกไม่มึนหัวปวดหัวมากหรือเริ่มมีอาการขาดสติ OK อันนี้ไม่ต้องปั้มนมทิ้งก็ได้ครับเพราะกว่าจะถึงมื้อนมของน้องใหม่แล้วก็หอบก็น่าจะสลายออกไปบ้างแต่ทานเยอะจนมากเกินไปมีอาการมึนเมาหรือไม่สามารถควบคุมตัวเองได้อันนี้ต้องปั้มนมทิ้งครับอย่างน้อย 1 มื้อหลังจากทานเบียร์หรือแอลกอฮอล์เข้าไปเช่นลำธารตอน 21:00 น แต่มื้อนมถัดไปของน้องคือเที่ยงคืนอย่างนี้ถ้าทานไม่หนักแก้ว 2 ก็เพราะหน้าเหมือนๆ ok ครับไม่ต้องปั้มทิ้งก็ได้ก็ให้น้องเข้าเต้าตามปกติหรือปั๊มตามปกติได้แต่ถ้า 21:00 น วันนั้นเกิดกินเข้าไปเยอะมากไปหน่อยมึนหัวรุนแรงหรือมีอาการที่ซอยเห็นว่าทานแอลกอฮอล์มากไปแล้วมื้อถัดไปก็ต้องปั๊มทิ้งครับเพราะมันส่งต่อไปถึงน้องได้ถ้าทานมากจนเกินไป

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆนะคะ ทุกทีดื่มแต่ละทีดื่มไปแค่แก้วเดียวขำๆ พอคุยในวงกับเพื่อนๆ สนุกปาก555 แต่กลับมาบีบทิ้งตลอดเลยกลัวน้องได้รับไป

Câu hỏi liên quan