5 Các câu trả lời

แนะนำทานยาให้หมดนะคะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ อาการปัสสาวะขัด ปัสสาวะออกมาเป็นสีเลือดเป็นแค่ 2 วันหายค่ะ แต่ตกขาวออกเยอะค่ะ หมอแนะนำให้กินยาให้หมดค่ะ เชื้ออาจดื้อยาได้ บ้านนี้หมอนัดตรวจเชื้ออีกทีวันจันทร์ค่ะ หมอให้ยามากิน 1 อาทิตย์ค่ะ แนะนำให้ไปหาหมอที่ฝากครรภ์นะคะ ไม่แนะนำให้ซื้อยาเองค่ะ

ตกขาวเขียวต้องหาหมอเอายามาทานค่ะ ติดเชื้อ แม่ดมดูว่ากลิ่นแรงไหม ถ้าไม่แรงกินยาสอดยาก็หายค่ะ ให้สามีทานยาด้วยนะคะ เกิดจากการมีอะไรกันแบบไม่สะอาด เราเคยเป็นสามีไม่ล้างแล้วเอามาจิ้มไม่พ้นคืนเขียวเลยค่ะ กินยา 2 อาทิตย์ฆ่าเชื้อ

ต้องรับยาใหม่ค่ะ เอายาเก่าไปด้วย การทานยาไม่หมดจะทำให้เชื้อดื้อยา อย่าลืมแจ้งเภสัชว่าท้องด้วยนะคะ แต่แนะนำหาหมอตรวจดีกว่าค่ะท้องด้วย เราเป็นหลังคลอดเลยซื้อยาเอง

ตกขาวเปลี่ยนสี มีกลิ่น หรือคัน ควรหาหมอค่ะ

แม่ควรรีบไปพบแพทย์นะคะ

ควรรีบไปเลยค่ะแม่

ขอบคุณนะคะ❤️