26 Các câu trả lời

ต้องรอตอนหลับบค่ะ แล้วก้ใช้กรรไกรตัดเล็บอันเล้กๆ ตรกปากที่ตัดมันเป้นปากสี่เหลี่ยมอ่ะค่ะตัดง่ายแต่ถ้ากรรไกลปากแหลมจะตัดยาก

ใช้แบบที่เป็นเหมือนกรรไกรตัดกระดาษอะค่ะ ตรงปลายจะโค้งๆ ตัดง่ายไม่เข้าเนื้อ ตัดได้สะดวกรวดเร็วด้วย

ใช่ค่ะ บ้านนี้น้องหวงเล็บมากค่ะ ขนาดตอนน้องหลับสนิทแม่ไปตัดเล็บ น้องจะตื่นทันทีเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะเวลาจะตัดเล็บให้เขาแต่ละทีเหงื่อไหลเหมือนนํ้ามันพรายเลยจร้า...บ้านนี้😁😁

ลูหสาวบ้านนี้ตัดง่ายมากจ้า เวลาตัดเล็บจะนั่งนิ่งเลย เป็นตั้งแต่ตอนนี้น้อง7เดือนจ้า

บ้านนี้ตัดให้ตอนน้องหลับค่ะ แต่ก็ระวังและพยายามตัดให้เบามือที่สุด

เเม่บ้านนี้ตัดเล็บตอนลูกตื่นค่ะ เหมือนรู้เวลาตัดลูกจะนิ่ง😄😄

บ้านนี้ใช้กรรไกรตัดเล็บแบบไฟฟ้าค่ะเพราะไม่กล้าใช้แบบปกติ🤣

VIP Member

ตัดเล็บให้ลูกตอนลูกหลับคะ ปลอดภัยกว่า ไม่หนีบเนื้อน้องด้วย

ตัดเล็บมือว่ายากแล้ว ตัดเล็บเท้านี่ยากกว่า อิแม่เพลียมาก 😂