33 Các câu trả lời

ถ้าเลือกได้ย้อนเวลาได้น่ะไปคลอดยุบ้านนอกดีกว่าอีกห้องคลอดเค้าก้อช่วยเราตอนคลอดนี้อะไรให้นอนเบ่งจนหัวลูกออกแล้วค่อยมารับหัวลูกเรา แถมถูกกว่าอีก บริการก้อไม่ประทับใจเลยตั้งแต่เตรียมตัวเข้าคลอดรอคลอดยันคลอด หลังคลอดก้อพอได้ยุพยาบาลแนะนำก้อโอเคยุ

รพ​ไหนหรอคะ

แม่บ้านนี้ คลอดที่โรงพยาบาลสมุทรปราการคะ แต่ฝากที่คลีนิคกะหมอวีระวัตร ค่าพิเศษ5,000 แต่ตอนคลอดอยู่ห้องรวมคะ ประมาณ6,000บาท คลอดธรรมชาติ ช่วงตรวจแต่ละครั้ง500-2,000บาท อีกไม่กี่สัปดาห์กะคลอดแล้ว สิทธิ์ประกันสังคม

ค่าคลอดตอนนี้หรอค่ะ เขารับผู้ป่วยนอกไหมค่ะ

ของเราท้อง34สัปดาห์เราฝากคลีนิคหมอชลิต แต่จะคลอดบางพลีค่ะ คือทางคลีนิคจะส่งตัวเราไปโรงบาลที่เราเลือกใช่ไหมค่ะ หรือต้องไปติดต่อเอง รบกวนเพื่อนๆบอกทีค่ะ

แม่คลอด รพ ไหนคะคลอดแล้วเป็นไงบ้าง

ตอนนี้คิดเหมือนกันค่ะ ฝากหมอชลิต จะไปบางบ่อหรือบางพลี เพราะคลอดจะทำหมั้นเลย พี่ที่ทำงานเเนะนำให้ไปบางพลีค่ะ คนที่2ก็คลอดบางพลี

คลอดยังคะ ดีมั้ย บริการ ห้องดีมั้ยคะ

ย้ายได้นะคะ เราฝาก3ที่ ตรวจท้องกับหมอชลิต 8เดือนฝากรวมชัยว่าจะคลอดรวมชัยพอดูแล้วการบริการไม่เข้าท่าเลยย้ายมาฝากบางพลีตอน37+4และคลอดบางพลี

คลอดบางพลีดีไหมค่ะ

ส่วนห้องพิเศษของเราจองไม่ได้ค่ะห้องพิเศษเขาเอาไว้รองรับผู้ป่วยติดโควิชเลยได้อยู่ห้องรวมค่ะแต่ดีนะคะแม่ไม่เหงา

ห้องคลอดโอเคแต่ห้องหลังคลอดไม่โอเคค่ะ สำหรัยแม่มือใหม่ลำบากใจมากๆๆ

เราว่าจะคลอดบางบ่อ เพราะไกล้บ้าน..พี่ที่ทำงานคลอดเสียแค่ 12000 คลอดเอง ห้องพิเศษ

มีใครพอรู้บ้างค่ะ ตอนนี้ คลอดเอง +ห้องพิเศษ เท่าไหร่แล้ว

สรุปตอนนี้แม่คลอดยังคะ คลอดที่ไหน ทางนี้กำลังลังเลระหว่างบางบ่อกับบางพลี ไม่รู้จะไปทางไหนดี

ตอนนี้แม่จะไปคลอด รพ.ไหนคะอยากทราบค่าใช้จ่ายคลอดเองหรือผ่าคะ

คุณแม่สามารถทักข้อความหรือโทรไปสอบถามค่าใช้จ่ายทางโรงพยาบาลได้นะคะ เราก็โทรไปสอบถามเหมือนกัน

ไม่ได้คืนค่ะค่ามัดจำ แต่บวกกับค่าคลอดไปเลยจ่ายเพิ่มเอาค่ะ ของเรา7600 มัดจำ5000 วันออก ร.พ จ่ายเพิ่มอีก2600

แม่อยู่ห้องรวมหรอค่ะ

Câu hỏi liên quan