1 Các câu trả lời

เคยขึ้นตอน 2 เดือนกว่าๆค่ะ ก่อนขึ้นขอใบรับรองแพทย์ fit to fly ภายใน 7 วัน ให้แพทย์ยืนยันว่าเราท้องและจะคลอดเมื่อไหร่ แล้วก็หลีกเลี่ยงเครื่อง x ray ด้วยนะคะ เอาใบนี้ให้จนท.ดูว่าเราท้องจริงค่ะ แต่ต้องเช็คกับสายการบินด้วยนะคะ เพราะว่าสายการบินส่วนใหญ่ถ้าท้องแก่จะไม่ให้ขึ้นค่ะ ไม่แน่ใจว่าขอที่คลีนิคได้มั้ย เพราะว่าเราขอที่รพ.ค่ะ คุณหมอออกให้เป็นภาษาอังกฤษด้วย ปล.ขึ้นเครื่องที่ไหนคะ? ถ้าที่สุวรรณภูมิมีช่องพิเศษสำหรับคนท้อง เด็ก คนพิการ ฯลฯ ด้วยค่ะ ... คุณแม่ไปเข้าช่องนั้นนะคะ จะได้ไม่ต้องต่อคิวนานค่ะ

ขอบคุนค่ะ

Câu hỏi liên quan