12 Các câu trả lời

บ้านนี้ขึ้นตามคอ หลัง ท้อง เมื่อมีอากาศร้อน เป็นจุดดำช้ำไปเลย ไม่รู้จะหายมั๊ย แต่พออากาศเย็นตุ่มก็ยุบลงนิดนึง มีคันด้วย ตอนนี้ 35+6 w แล้วเริ่มมีตุ่มผื่นช่วงไตรมาส2จ้า

ขึ้นแบบนี้ทั้งหน้าทั้งหลังตั้งแต่ 6 เดือน ตอนนี้จะ 8 เดือนแล้วไม่มีลดลง ทำใจเลยค่ะ ใช้เกลือสปาขัดผิวกับเจลทาลดรอยแผลเป็นพอช่วยได้ค่ะ

เคยคันช่วงไตรมาสแรกขึ้นมานิดหน่อยค่ะ ทาคาลามายด์เยอะๆช่วยได้ค่ะสำคัญเลยคืออย่าเกาแรงนะคะไม่งั้นหน้าอกแตกลาย

เคยเป็นค่ะเอาแป้งทาเฉยๆค่ะพอท้องใหญ่ขึ้นเรื่อยๆก็เริ่มลดลงพอคลอดน้องก็หายไม่ทิ้งรอยค่ะถ้าไม่ไปแกะหรือเกา

บ้านนี้ใช้สบู่ Asepso กล่องสีเหลืองค่ะแล้วใช้ว่านหางจรเข้ในเซเว่นทาค่ะ

ขอบคุณคะ จะลองใช้ดูคะ

VIP Member

เคยขึ้นตอนท้องอ่อนๆ ค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์จะ8 เดือนแล้วไม่มีแล้วจ้า

ไม่เเน่ใจว่าเเพ้เหงื่อรึป่าวคะ อาบน้ำปกติเลยคะ

ครีมว่านหางจระเข้ แล้วก็แป้งโยคี ดีขึ้นคะ เป็นเหมือนกัน

ขอบคุณคะ

เป็นช่วง3-4เดือนเเต่พอเข้าเดือน5มันก็เริ่มหายเเล้วค่ะ

ต้องปล่อยหายหรือเอาครีมมาทาคะ

ขึ้นค่ะเเต่ประมาน3-5เม็ดเองค่ะ