58 Các câu trả lời

4ม.คค่ะมีอาการเหมือนปวดท้องเมนส์เมื่อคืนเเต่หมอตรวจปากมดลูกปากมดลูกไม่เปิดเค้าเลยไล่กลับพอกลับมาบ้านมีเลือดออกเเต่เจ็บท้องหน่วงๆเหมือนเมนส์เเต่ไม่กล้าไปหาหมอกลัวเค้าไล่กลับเหมือนเมื่อคืนสองจิตสองใจอยู่ค่ะตอนนี้😓

สังเกตุอาการค่ะ ถ้าปวดมากไม่ไหว ไปหาหมอก่อน จะครบกำหนดแล้ว✌️✌️✌️❤️❤️❤️

25มกราท้องสามเหมือนกันเลยคะ แต่แม่เจ็บท้องเมื่อวันที่25ธันวา ปากมดลูกเปิด 2เซน นอนรพ.2คืน หมอไห้ระงับคลอดไว้ก่อน บอกว่าต้องไห้ถึง37วีคก่อนถึงจะไห้คลอดได้ จากเจอหน้าแล้วคะ ตื่นเต้นมาก

ใช่คะตื่นเต้นมากๆ ขอให้แม่และตัวน้อยเเข็งเเรงคลอดง่ายๆเหมือนกันนะคะ

บ้านนี้นัดผ่า 16 ม.ค. นี้แล้ว แต่จริงๆแม่อยากคลอดเองมากกว่า🤣 ถ้าถึงวันนัดน้องไม่แตกก่อนคงต้องผ่าละ แม่อึดอัดมากๆเลย

กำหนดคลอด 26 มค นัดหมอผ่า 17 มค แต่อยากแตกแล้วค่ะ เริ่มนอนไม่หลับปวดหลังปวดเอว มีท้องแข็งเจ็บเตือนบ้าง ท้องแรกค่ะ

✌️✌️✌️💚💚💚

บ้านนี้กำหนด25มกราคม65เหมือนกันค่ะ ไม่มีอาการเจ็บท้องคลอด ไม่มีมูกเลือด มีแต่ตกขาว แล้วก็ปวดเอวค่ะ

เหมือนกันค่ะ ✌️✌️✌️❤️❤️❤️

บ้านนี้10มกราคมค่ะ ปวดเตือนไป4รอบเเล้วยังไม่ปวดจริงสักทีเลยคะ อิเเม่อยากเเตกเเล้วคะ😅😅

555หลอกเก่งนะลูก💙💙💙

26/1/65 ท้องแข็ง ปวดหลังปวดขา เหนื่อยง่าย เวียนหัว ท้องแรกไม่รู้ว่าอาการใกล้คลอดยังค่ะ🤢🤢🤢

อ่านกูเกิ้ลเลยค่ะ สัญญาณใกล้คลอด มีหลายแบบ สู้ๆค่ะ✌️✌️✌️💙💙💙

11/1/65 37w+1 คุณหมอนัดผ่า เพราะแม่บ้านนี้เป็นเบาหวานก่อนตั้งครรภ์ ตอนนี้ปวดหน่วงไปหมด

บ้านนี้ 18 มกราจ้า หาหมอรอบที่แล้ว 36 3 น้องยังไม่กลับหัวเลยค่ะ 😂 หมอนัด 14 มกรานี้จ้า

บ้านนี้25มกราคม65ค่ะ เริ่มมีอาการคัดเต้านมปวดเมื่อยไปทั้งตัวแล้วท้อง2ค่ะ

สู้ค่ะแม่ใกล้แล้ว