586 Các câu trả lời

ของเราอีก5วันมีแต่อาการแบบว่าท้องปั้นทั้งวันเป็นตั้งแต่เมื่อว่านแต่ก็ต้องรอดูต่อไปเพื่อมันจะเกินกำหนดคลอดเหมือนที่แม่ๆหลายคนคอมเม้นก็กลัวจะเป็นเหมือนเขา

39W 2d ตอนนี้ยังไม่มีอาการใดๆเลยค่ะคุณหมอบอกให้ใจเย็นๆแค่นั้นเอง

กำหนด17 ธค เหมือนกันมีเเค่เจ็บท้องเตือนไม่มีมูกเลือดไม่มีน้ำเดิน ท้องเเรกเเม่กังวลมากค่ะอยากออกเเล้ว

ขอสอบถามหน่อยค่ะ30พ.คนี้เราก้คบกำหนดคลอดแล้วแต่ยังไม่มีอาการอะไรมีแค่ปวดน้องสาวบ้างแล้วถ้าถึง30พ.คนี้ก้40Wแล้วไม่ปวดท้องคลอดเราควรทำยังไงค่ะต้องไปโรงบาลไหม

บ้านนี้ 39+5 w กำหนดคลอด 20 มี.ค. ยังไม่มีอาการอะไรเลย แต่มีปวดจิมิก่อนนอนและตอนตื่น โดนหมอกนะตุ้นปากหมดลูกตอน 39+2 w ตอนนี้ยังไม่เจ็บท้องไม่มีอาการว่าจะคลอดเลย 😅😂

เราเองก็ยังไม่อาการอะไรตามมาเลยเหมือนกัน กำหนดคลอด23 ถ้าไม่มีอาการอะไรอีกวันที่26นี้ คุณหมอให้แอดมิทนอนโรงพยาบาลแล้วเพื่อที่จะเร่งคลอด กังวลการเร่งมากๆ

หนูยังไม่เคยเป็นค่ะแต่ป้ากับพี่ที่รู้จักเล่าว่าไม่ต้องรีบ ป้าหนูคลอดธรรมชาติตอน 40 วีค+10วัน ส่วนพี่อีกคนนิงคลอดตอน 40วีค 7วัน มันจะเลยเกณฑ์นิดๆค่ะท้องแรก

เป็นเหมือนกันเลยแม่ แต่มีเจ็บหัวหน่าวมากช่วงหว่างขาร้าวไปถึงบั้นท้ายลุกนั่งแต่ล่ะทีน้ำตาจะไหล นอนก็ไม่ค่อยหลับ มีท้องปั้นแข็งช่วงกลางคืนบ่อยมากค่ะ

บ้านนี้36+6 ปวดท้องถี่ๆ เจ็บหน่วงช่วงล่างไม่ไหวแล้วค่ะ ป้าหมอจะให้คลอดไม่เกิน39วีค เพราะแม่มีโรคประจำตัวความดัน+เบาหวาน ซาวด์ล่าสุด36+2น้องหนัก3,035แล้วค่ะ

บ้านนี้นัดคลอด26มี.ค2565นี้แต่คลอดก่อนแล้วค่ะไม่มีอาการปวดอะไรเลยหลับอยู่น้ำคร่ำแตกตอนตีสามครึ่งมาปวดท้องตอนตีห้าจ้าคลอดวันที่14ที่ผ่านมานี้เอง

บ้านนี้ ท้องที่2แล้วค่ะ ตอนนี้ 39w+5d มีอาการเจบหน่วงๆเหมือนปวดประจำเดือน แต่นานๆจะปวดมาที กังวลมากเลยค่ะ เพราะล่าสุดไปหาหมอ หมอบอกว่าน้องตัวใหญ่มาก

Câu hỏi liên quan